Jump to content

- - - - -

แอสสาย Cri อัพ stat + Item อะไรคริแรง (No.Boss)

• Please log in to reply
28 replies to this topic

#1 Dente

Dente

Posted 24 October 2008 - 11:37:13 AM

แอสสาย Cri อัพ stat + Item อะไรคริแรง (No.Boss)

ไม่เอาของบอสนะครับ

ขอแบบอัพstat ไม่ติดตั้น และตายยากนะคับ ขอความกรุณา

#2 modkung

modkung

Posted 24 October 2008 - 11:39:44 AM

http://www.prontera....showtopic=12844
http://www.prontera....?showtopic=5929

ผมว่า สองลิงค์นี้มีข้อมูลมากพอตัวเลยนะครับ ลองไปอ่านดูนะ

#3 Riquel

Riquel

Posted 24 October 2008 - 11:54:06 AM

สำคัญๆเลย ต้องมีเซ็ตมอริแกน ไม่งั้นไม่แรงซะใจ อีกอันก็การ์ดMobster 4ใบ คิดไปคิดมางบที่ใช้นี่หลายร้อยMเลยนะเนี่ย

#4 acc1

acc1

Posted 24 October 2008 - 12:23:40 PM

นั่นสิ อยากได้แบบคริไวๆ 180+ คริแรงๆ ซ้าย+ขวา 1000+ แล้วก็ ถึกๆ เลือด สัก 13k แล้วก็ คริรัวหน่อยสะ 5ออก4ก็ดี แล้วก็ไม่ค่อยมึน ไม่ค่อยตาย แล้วก็เอาแบบวิทไม่เยอะเกินโดนปากรดทีสองทียังไม่นอนอ่ะ อิอิอิ มีอ่ะป่ะ อ่อให้ดี เอาแบบไม่ต้องง้อมอริแกนด้วยง่ะ เซิพฟรีหาซื้อมัพมะได้เลยง่า

#5 Mano de Dios ~*

Mano de Dios ~*

I'm belong to Buddha ~*

Posted 24 October 2008 - 12:31:35 PM

แอสสาย Cri อัพ stat + Item อะไรคริแรง (No.Boss) ไม่เอาของบอสนะครับ

ขอแบบอัพstat ไม่ติดตั้น และตายยากนะคับ ขอความกรุณา

Cri แรง = High Str 110+
Cri เยอะ = Luk 60+ , หรือ ชุดเครื่องประดับ +Cri Rate

นั่นสิ อยากได้แบบคริไวๆ 180+ คริแรงๆ ซ้าย+ขวา 1000+ แล้วก็ ถึกๆ เลือด สัก 13k แล้วก็ คริรัวหน่อยสะ 5ออก4ก็ดี แล้วก็ไม่ค่อยมึน ไม่ค่อยตาย แล้วก็เอาแบบวิทไม่เยอะเกินโดนปากรดทีสองทียังไม่นอนอ่ะ อิอิอิ มีอ่ะป่ะ อ่อให้ดี เอาแบบไม่ต้องง้อมอริแกนด้วยง่ะ เซิพฟรีหาซื้อมัพมะได้เลยง่า

Ass Cri เลือดซัก 9k-10k ก็หรูแล้วจ้า

=====================================================

เรื่องตายยากเนี่ย....

ผมว่ามันขึ้นอยู่กับเทคนิคการเอาตัวรอดของท่านทั้งคู่ครับ
เดิมที Ass-X ก็มี Skill หลบหนีและเอาตัวรอดเยอะกว่าอาชีพอื่นซะอีก

ส่วนจะเอาแบบไม่ค่อยมึน แถมโดนปากรดเบาๆ มันขัดแย้งกันมากนะครับ
อย่างที่บอกไว้ " ไม่มีทางเป็นไปได้ " เป็นไปได้ถ้าเกิดคุณมี........

C.Orc Hero กัน Stun 100% , ทีนี้ก็จะอัพ Vit น้อยๆเพื่อไม่โดนปากรดแรงได้
C.Ghostring โดน AD เบาลง 1ใน4 , เท่านี้ก็จะอัพ Vit เยอะๆ เพื่อกัน Stun ได้

Edited by Mano de Dios ~*, 24 October 2008 - 13:27:16 PM.

#6 BLASTER

BLASTER

Posted 24 October 2008 - 13:10:59 PM

มันไม่มากไปหน่อยเหรอครับ

ดูแต่ละอย่างมันช่างขัดแย้งกันจริงๆ

#7 AmanKr!S

AmanKr!S

Posted 24 October 2008 - 13:29:55 PM

ขอซะไปไม่ถูกเลย ไม่รู้นะว่ามีทุนแค่ไหน

4 มอป ขาดไม่ได้ครับ (เล่นกะบอสได้ด้วย)

กันมึน ใช้ เกราะVK หูซาวเบ้า+จีมินี่ ไงครับ ลดเยอะนะไม่เชื่อลองได้งับ^^

แอสผมvit1 โดนADแทบจะMiss มึนก็ติดยาก (ติดทีก็นานหน่อย)

Vitไม่จำเป็นเสมอไปครับ บอสผมก้อล่าได้นะเอ่อ :o19:

#8 Marou

Marou

N/A

Posted 24 October 2008 - 13:32:47 PM

เล่นขอซะไร้จุดบอดเลย...

#9 acc1

acc1

Posted 24 October 2008 - 23:00:48 PM

เคยนั่งเซ็ทเล่นๆอ่ะ(นานเหมือนกัน) ละได้สเป็คราวๆนี้อ่ะ

ความเร็วคริ 180 ก่าๆ คริซ้ายขวารวม 1000นิดหน่อย(คริคนตัวเปล่ายังไม่ใส่ของพวกกบแดงเรหมวกร.ด.)

แล้วก็รัวประมาณ 4ดอก ติดสามดอก

เลือดเกือบ 13k

ไม่ค่อยมึน(1/3) มึนไม่ค่อยนาน(4/10)<<<ไม่เจอรุมจริงๆไม่ตายนะ

ส่วนเจอปากรด อันนี้ ถ้าไม่เจอรุมปาห2-3คนหรือโปรปา190 ก็พอทนอ่ะ<<< เจอรุมปาจริงๆก็ไม่รอดเหมือนกันอ่ะ(เจอไฮคราสรุมต่อให้เทพมาเองก็มะรอดอ่ะ ส่วนเราภูมิปัญญาชาวบ้านก็ไม่รอดคือกัน)

***ทั้งหมดนี้ใช้ภูมิปัญญาชาวบ้านอ่ะ ไม่ใช้ของเทพ มีของแพงบ้างแบบพอหาใช้กันได้

ไม่พึ่งการ์ดบอสนะ ไม่มีโกสติ้ง ใช้ของหาได้ทั่วไป ไม่ง้อมัพมอริแกน(ที่พยายามหาแล้วไม่มีในเซิพฟรีอ่ะ)

อ่อ ทั้งหมดทำด้วยตัวคนเดียวนะไม่จัดฉากอ่ะ ถ้าเอบีกลอเรียหรือกินอาหารหรือรับบัพอื่นๆด้วยจะแรงกว่านี้อ่ะ(ก็แน่อ่ะสิ)

อ่อ อีกอย่าง ฟรีเยอะ ถึง เยอะมากๆ ถ้าดวลกันกับแอสโซนิคคิดว่า เราคงคริมันตายก่อนมันโซนิคเราโดนแน่ๆอ่ะ(โดนก็ไม่ตายด้วยมั้ง ยกเว้นเจอแบบขัดเทพสองข้างก็ต้องวัดว่าใครตายก่อง)

สแตทอัพไรเท่าไหร่เราขอไม่บอกนะ ของใช้ไรตรงไหนมั่ง ก็ขอปกปิดไว้นะ

อ่าก็อย่าว่ากันนะ เรามาบอกแบบนี้คือมาบอกใบ้อ่ะ ให้ลองคิดกันดู อย่าว่าเราไม่บอกหมดว่าต้องเซ็ทค่าสเตตัสเซ็ทของยังไงนะ อยากให้ลองคิดกันเองอ่ะ แค่มาบอกใบ้อ่ะ ว่าทำได้อ่ะ(เคยอ่านสามก๊กตอนสุมาเต็กโช บอกเล่าปี่เรื่องฮกหลงกับฮองซูมะเราก็ราวๆนั้นอ่ะ คิดว่าตะเองเปนเล่าปี่ละกันนะ)

ลองคิดกันดูนะ

ปล.ถ้าคิดไม่ออกลองเอาไปให้คนในทีมตาแดงแชมป์โลกลองคิดให้ดู อาจมีคนคล่องสแตทคิดออกได้นะ(เราก็นั่งลองผิดลองถูกกะเพื่อนนานเหมือนกันกว่าจะได้ค่
าเท่านี้)

Edited by acc1, 24 October 2008 - 23:11:42 PM.

#10 Mano de Dios ~*

Mano de Dios ~*

I'm belong to Buddha ~*

Posted 25 October 2008 - 08:28:41 AM

ไม่ใช่ว่าไม่เคยลองคิดหรอกครับ แต่ในความเป็นจริง มันไม่มีทางจะกลบจุดอ่อนของแอสสายคริได้หมดต่างหาก

หรือถ้าต้องใช้อุปกรณ์(บางชิ้น)ช่วยหรือใส่ทดแทน มันก็จะทำให้ความสามารถด้านทำดาเมจลดลงไปอีก

ประเด็นเรื่อง Ass-X กับเรื่อง Stun และ ไม่ใช่ของหรูหรา และ ความสามารถด้านการทำดาเมจไม่ตกลงไปนั้น
เคยมีการพูดถึงกันแล้วครับ เคยมีคนพูดไว้ว่าทำได้โดยไม่พึ่งใครเลย ผมก็ยังไม่เคยเห็นจะมีใครมาเฉลยซักที

เซียนแอสหลายๆท่านใน DvD-Ro ก็มีเยอะนะ ถ้ามันเป็นไปได้ในเชิงปฎิบัติ ผมคิดว่าตอนนี้ก็คงมีกระทู้ออกมาเป็นแนวทางไปแล้ว

ผมไม่ได้คิดว่า Ass-X Critical เป็นสายอ่อนเลยนะ ยอมรับว่าทุกอาชีพทุกสายก็มีความเก่งของมันอยู่
แต่ก็ปฎิเสธไม่ได้เช่นเดียวกันว่าทุกอาชีพก็มี " จุดด้อยจุดอ่อน " อยู่ในทุกสายอาชีพเหมือนกัน

ป.ล. ผมก็ลองคิดในแนวทางที่ว่าไม่มีของหรูหรานะครับ ก็ยังเห็นจุดอ่อนที่ว่านี้อยู่ดี
ถ้ามีจริงๆก็ขออภัย แต่การอมภูมิไว้แล้วบอกว่าทำได้ๆ มันคงจะเชื่อลำบากอะครับ ^0^"

Edited by Mano de Dios ~*, 25 October 2008 - 08:39:23 AM.

#11 acc1

acc1

Posted 25 October 2008 - 11:40:48 AM

ทำได้จิงๆนะ...

เคยเห็นมีกระทู้เรื่องสตันที่นี่นะ แล้วเราก็ไปลองทดสอบอ่ะ ถ้าพีวีพีกัน แล้วสตันแค่วิเดียวหรือไม่มากกว่านั้นมาก ก็ยากมากอ่ะที่จะตาย แล้วถ้าโอกาศสตันลดลงสักเหลือแค่หนึ่งในสามหนึ่งในสี่ เนี่ย รวมกันเวลาสตันน้อยๆเนี่ย ไปทดสอบมาว่า ตายด้วยสตันแทบไม่ได้แล้วอ่ะ ก็ได้คิดว่า สตันไม่ต้องกัน 100% หรอก กันได้ก็ดี แต่ถ้าไม่ได้ ได้สัก60-70% สตันก็ไม่ใช่จุดอ่อนแล้วนะ ยกเว้นคือเจอรุมมากๆอ่ะ ถึงมีโอกาศตายได้ในวิเดียว ซึ่งต่อให้ไม่สตันเจอแบบนั้นก็ม่องอ่ะ คิดกลับกัน ถ้าไม่สตัน คนๆนั้นก็ไม่อัพวิท เลือดน้อยๆ เจอรุมละไปไวกว่าอีกเพราะเลือดจะไม่ถึง10k ด้วยซำไป ปั๊มเลือดก็ได้น้อยมากไปด้วย

เลยสรุปเป็นแนวคิดใหม่ว่า การกันสตันราว70% ทั้งด้านเวลาและโอกาศ เหมาะสมที่สุดแล้ว ก็ขอบคุณคนมาโพสกระทู้สตันด้วย แล้วเราไปทดสอบเองมาว่าจริงอ่ะ เอาพรีสวิท60-70 ไปลอง หรือเอาไนท์มิกซ์ไปลองให้เพื่อนรุมแบช ก็ไม่ตายอ่ะสตันแปปเดียวปั๊มกลับมาทันตลอด ไปสอบถามเพื่อนในกิวที่มีวิทแบบมิกซ์ๆมันก็บอกวอร์ไหวแล้วแค่นี้อ่ะ ไม่ได้มึนมากมายไร

ส่วนเรื่องดาเมจตก ไม่ตก เนี่ย แล้วแต่ไอเดียนะ ลองคิดๆกันดูนะ ไม่อยากให้ลอกเลียนอ่ะ เพราะคิดว่า ถ้าเราโพสไปนะ จากนี้ของที่ต้องใช้ที่เราบอกมันคงขึ้นราคาแน่ๆ แล้วคงกลายเป็นแอสคริสายที่ทุกคนอัพตามกันหมด กลายเป็นสแตทโหลเล่นกันทั้งเซิพแบบแอสโซนิคแหงๆอ่า

แต่เราเคยทดลองนะ ลองเอาสแตท แอสคริ ของหลายๆคนในบอร์ดนี้ไปเร่งดาเมจเทียบดู ดาเมจสายเราสูงกว่าหมดอ่ะ ทั้งที่ดูสแตทแอสคริที่นี่ใช้เซ็ทมอริแกน แต่ดาเมจเราสูงกว่านะ เพราะสายเรา

สปีด 182 คริซ้ายขวา พันนึง แล้วก็ คริ สี่ดอกติดสามดอก ถ้าศัตรูไม่ได้ลัคเยอะนะ

ส่วนเลือด ฟรี กันสตัน แล้วก็ อื่นๆ เทียบเนื้อแล้ว เราสูงกว่าหมดอ่ะ

เดี๋ยวจะว่าเราขี้คุย แค่นี้แระกัน ทำได้จิงๆนะ แต่ต้องคล่องสแตทจริงๆอ่ะ ตอนเรานั่งให้เพื่อนช่วยคิด เพื่อนมันก็บอกไม่ได้เหมือนกันอ่ะ เเพราะโจทย์ยากอ่ะมันบอก ของเทพก็ไม่ให้ใช้อ่ะ ดาเมจไม่ให้ตก จะเอาเลือดเยอะ จะเอาฟรีมากๆ จะเอากันสตันด้วย คิดออกมาหลายรอบใช้ของทดสอบหลายอันก็ไม่ผ่าน พอไปกินข้าวมาดึกๆเรานึกได้ของสองอย่างให้มันลองดู ปรากฏว่าทำได้อ่ะ

เนี่ย กำลังปั้นตัวใหม่เลย เลยพอดีเห็นคนถามเลยเอามาบอกน่ะ

ว่าทำได้จริงๆนะ ใบ้เพิ่มให้ละกัน ว่าของแพงสุดก็หมวกอริสอ่ะ ที่เหลือก็ไม่แพงกว่านี้แล้ว บอกได้แค่นี้แหละ แค่นี้ก็ใบ้เยอะแล้วนะ ไปก่อนล่ะ

#12 AmanKr!S

AmanKr!S

Posted 26 October 2008 - 17:24:33 PM

แอสใคร ก็น่าจะรู้ตัวว่าจุดด้อยของตัวละครเราอยู่ตรงไหน อย่าเหมาว่าแอส ตัวของใครของมันครับรู้ตัวเองกันอยู่แล้วนี่

ก็หาจุดด้อยตัวเองแล้วแก้ไขซะ กัวมึนก็ เกราะVK+ซาวเบ้าจีมินี่ คริน้อยลงก็ใส่มอปเตอเข้า

ชุดลุยโหดๆก้อสับมอแกน กึ่งเหมือง

โดนเวทย์หนักก้อหาเกราะน้ำ ลม มาใส่เข้า ปามงปาหมึก ยากันน้ำ เยอะแยะ

AD แอสผมvit1 ปาเข้ามา รวยก้อปาเข้า Vit1เลือกก้อเกือบหมื่นนะ

vitผม1 ยังไม่เห็นว่าจะด้อยเรื่องมึนเลย ตีก้อไว เวทก้อทน มึนก้อไม่มึน

หาจุดด้อยแล้วแก้ไข แล้วจะเก่งครับ :o12:

ที่ผมว่ามานั้นคือแอสผมเลย ถามมาเลยครับ ไม่งกวิชา แค่เกม :o7:

#13 acc1

acc1

Posted 26 October 2008 - 19:59:26 PM

อยากแนะนำแอสจะเล่นสายครินะ

ว่าถ้าคิดจะปั้นตัวทำสแตทใส่ของ ขอแนะนำของเหล่าๆนี้ จะทำให้เก่งกว่าคนอื่นๆถ้ามามิกซ์กันดีๆ

1 ชุดเซ็ทมอริแกน ถ้าหาได้นะ เซิพฟรีมันหายากมาก
2 ชุดเซ็ทจากแบทเทิ่ลกราว นี่หาง่าย
3 ชุดคู่มัพแดงวูวสคาฟ กับไทดัลบูท
4 เสื้อวัลคิรี่
5 หมวกเทพ ดาร์คบาซิลัม ที่ตกจากซาตาน
6 มอรอคริง[] <<< ของในฝันเราที่ไม่มีปัญญาหา ถ้าได้มาสองวงล่ะก็ หึๆ หุๆๆๆๆ(แต่ใครจะไปทำเควสฆ่าซาตานละค้า)
7 กาต้าจากแบทเทิ่ลกราวตัวที่เป็นกาต้าสายคริ
8 กาต้ากึ่งรู ใส่เต่านิน หรือมอปเตอร์(เชียร์เต่านินมากกว่า ชอบคริถี่ๆมากก่า)
9 ข้อมูลสแตทแต่ละอย่างว่ามีผลอะไรบ้างแบบดีๆสักอัน
10 เวปจำลองเซ็ทสแตทที่พอใช้ได้สักอัน
11 ไอเดียดีๆที่จะมิกซ์ของข้างบนที่ว่า ให้เข้ากับสแตทตัวเอง

แล้วก็เลือกของบางอย่างหรือหลายอย่าง จากรายการด้านบนนี้ มาผสมกันและมิกซ์กับสแตทและไอเทมทั่วๆไปตามความคิดจินตนาการและเทคนิคความถนัดของคุณเอง

...แค่นี้ ไม่ต้องมีของบอส ไม่ต้องหาเงินมากมายมาซื้อของเทพ แอสคริคุณก็อัดแรงตายยาก และเก่งได้โดยไม่ต้องเน้นเงินอะไรมากมายนัก

บอกเท่านี้ก็เหมือนบอกทั้งหมดแล้วแหละ เพราะถ้าทำตามนี้ แอสที่มิกซ์ออกมาแต่ละคนก็จะแล้วแต่ไอเดียตัวเอง แล้วถ้าทำตามแนวทางไอเทมที่เราบอกเป็นหลัก แอสคริมิกซ์พวกนี้ก็จะมีระดับที่สูงกว่าแอสคริเดิมๆที่ผ่านๆมา ทั้งด้านดาเมจและความถึก ในการใช้สแตทและเงินที่พอๆกัน...

อาจเสียเวลาคิดหน่อย แต่คุณจะได้แอสสายคริที่เก่งและดีในแบบของตัวเอง....โดยไม่ต้องรอลอกใคร

Edited by acc1, 26 October 2008 - 20:01:14 PM.

#14 jesdapo

jesdapo

Posted 26 October 2008 - 20:44:01 PM

แล้วมอรอคริง นี่ช่วยให้ stat อะไรเพิ่มหรือครับ
ตัวผมใช้เซท ของ Battle อ่ะครับตอนนี้
ใช้เซทชุดและคาต้าที่เพิ่ม aspd กับคริแรงครับผม
ใส่ brooch โคบอล กับหมวกทานตวันครับ
ผมชอบ aspd เยอะเลยใช้ชุดนี้ ธรรมดา 182
ab ก้ได้ 184 ครับ ตอนนี้รอการ์ดที่เพิ่ม Cri+15 หรับผ้าคลุมอยู่อ่ะครับ
ถ้าอีกหน่อยมีจะดีมากเลยครับผม (ที่ใช้สำหรับกึ่งมนุษย์)
ใส่ชุดนี้แล้วกินยาเคลือบ Holy ก็ตายยากอยู่นะครับยกเว้นโดนม๊องต่อยครับผม
เพราะเลือดเพิ่มมากอีก 12% จากเซท battle ครับผม
ใครมีอะไรดีๆก็แนะนำกันหน่อยนะครับ ^_^

#15 acc1

acc1

Posted 26 October 2008 - 22:11:18 PM

มอรอคริง มัน คริ+5 แล้วก็มีรูง่ะ<<< เจ๋งมะล่ะ

นึกภาพตัวเรปบนแล้วโอเคเลยนะ ดีใช้ได้เลย ถ้ามิกซ์สแตทดีๆให้เหมาะกับของอ่านะ(เนี่ยแหละตัวอย่างเทพได้ด้วยตัวเองถ้ามิกซ์เป็น
)

ส่วน ผ้าคลุ่ม คริ15 กับกึ่งมนุษย์ คิดว่ารอไปอาจรอเก้อก็ได้ กว่าจะมาไม่แน่คลาสสามมาก่อนอีก เพราะมิเห็นข่าวคราวเลย

จริงๆ ไอเทมดีๆสำหรับเร่งดาเมจสายคริให้สูสีกับสายโซนิคเดี๋ยวนี้มีเยอะนะ ไม่ใช่แค่ที่บอกไป8อย่าง แต่ว่าที่เหลือมันแพงกว่านี้เลยไม่ได้บอกหลายตัว ถ้าคนรู้จักแสวงหาและมีความคิดเป็นของตัวเองก็จะ
สร้างสายแอสคริของแนวตัวเองได้ ซึ่งถ้าใช้ไอเทมที่มีคุณสมบัติดีๆที่ว่าไปมามิกซ์ให้เข้าสแตท ก็ไล่ๆกันทุกตัวแหละ(สมมุติอย่างของเรป14 ก็คิดว่าห่างจากตัวที่เราคิดไม่มาก แต่อาจต่างกันด้านแนวเล่นและรายละเอียดในการแพ้ทางต่างๆบ้าง ว่าใครจะอุดได้หลายด้านกว่ากัน)

อืม แต่มีไอเทมสองสามอย่างนะ ที่คิดว่า เหมือนจะเทพ แต่อาจจะห่วยดิ้นไปเลยก็ได้ อยากให้ระวังไอเทมที่จะมาใช้เหล่านี้ด้วยอ่ะ

- การ์ดออคฮีโร่....กันสตันได้เต็มที่จริง แต่ไม่มีวิทแล้ว ก็ตายง่ายๆด้วยสกิลอื่นๆ
- กาต้า4รู ...รูเยอะมิกซืได้เยอะจริง แต่ไม่แนะนำอ่ะ ตีเบาเกิ๊น มิกซ์สแตทมาแล้วสู้สายอื่นที่ไม่ใช้กาต้าอื่นไม่ได้สักอัน

#16 kin^_^

kin^_^

Posted 26 October 2008 - 22:42:09 PM

คนช่วยตอบกันเยอะจิงๆๆเดี่ยวนี้แอส ข้อมูลเยอะมากเลยตามไม่ทันเลย

#17 sompong

sompong

Posted 26 October 2008 - 23:08:08 PM

Edited by sompong, 26 October 2008 - 23:13:56 PM.

#18 ZeroZ

ZeroZ

Posted 26 October 2008 - 23:09:12 PM

ถ้าสปีดเยอะแล้วจะลดมึนนี่agi vitจะเท่าไหร่อ่ะครับ

ยกเว้นจะให้ไบโอปานะ

แอสปรกติสปีดตีเร็ว180นี่agiก็ต้องอัพเยอะแล้วนะผมว่า

แล้วคริ1000+นี่แบบไม่กดยาด้วยใช่มั้ยครับ

แล้วพอเราตีเร็วจะเอาเลือดเยอะอีก โอยมึนแฮะ

แถมไม่เอาการ์ดบอส ไม่เอาของเทพ ไม่ใช้เซ็ทมอริแกน

แล้วจะทำได้ยางงาย ปลไม่รวมเอบีอีกตะหากรึเปล่าครับเนี่ย=="

(คงไม่มีคนบอกให้กดก่อง agi vit dex strเล่นนะครับ

จนตายเลยอ่ะ)

ลืมอีกอย่างคริ1000+ไม่กดยานี่ตีคนหรือมอนเตออ่ะครับ=="

อยากรู้เหมือนกันอ่าแอสคริ1000+ไม่กดยาสปีด180

ไม่มึนด้วย แถมเลือด13k โอ้โดยไม่ใช้ของเทพด้วยนะครับ

แถมไม่กดอาหารเพิ่มเตตัสกับไม่เอาเอบีและไม่ให้ไบโอปายาแดงด้วย

ใครมีสเตตัสแอสแบบนี้บอกผมด้วยนะครับT^T

หัวกระทู้เค้าบอกไม่เอาของบอสนะครับคนแนะนำอย่าลืมด้วยนะครับ

เหนบางคนมาบอกของแล้วแอสจนๆแบบผมก็ม่ายหวายเหมือนกันครับ

(หาแนวทางเล่นอยู่เหมือนกันอ่ะ)

มอริแกนมันของบอสะครับถ้าจำไม่ผิดคุๆ
(ไม่ได้มาทะเลาะนะครับ^^"แต่มาบอกเฉยๆว่าถ้าจะเอาเพอเฟคคงยาก
แล้วก็ไม่ได้ว่าแอสสายคริไม่ดี เพราะผมเองก็เล่นแอสคริอยู่ตัวนึง
แต่ผมยอมมึนอ่ะ แต่ได้ตีแรงกับเร็วแล้วก็คริเยอะๆแทน ^^")
statusที่คิดไว้สำหรับเจ้าของกระทู้เต็มที่ที่ผมคิดไว้
Str 80+10
Agi 99+21(ค่านี้ไม่แน่ใจเพราะในเว็ปจำลองที่ใช้ไม่มีเซ็ทแบทเทิลง่ะ)
Vit 47+3
Dex 15+10
Luk 23+8

หมวกอลิสใส่การ์ดแวนเบิก+2strใช่มั้ยครับอันนี้ลืมง่ะ
แว่นซาดิส
ชุดก็คงต้องเซ็ทแบทเทิลกราวน์ประหยัดคุ้ม
เกาะใส่การ์ดPorcellio
Aliotผ้าคลุม
รองเท้าก็หมาดำ(คงตีบวกเก้ายากง่ะ เอาหมาดำได้เอจิด้วย)
ประดับก็บรุชโคบอลสองข้าง

คริรวมก็คงมีโอกาสแรงถึงพันแต่ถ้าข้างเดียวคงไม่ถึง

แถมถ้าเจอกบแดงกะรดฟ้าก็ลดตามลำดับ

เลือดก็10k+แน่ๆแต่เรื่องมึนนี่ยังไงก็คงติดอ่ะนานหรือไม่

ก็ไม่แน่ใจนะครับ ลืมอีกนิดกาต้ากึ่ง+10(หรือบวกอะไรก็ได้ให้เยอะที่สุด)

(เซิฟฟรีผมไม่แน่ใจอ่ะว่ากึ่งเหมืองเค้าบวกกันได้ถึงเท่าไหร่บ้าง)

ใส่กาดCecilเพื่อความเร็ว(ไม่รู้จะเวิร์ครึเปล่าอ่ะนะ)

หรือไม่ก็ใช้กาต้าแบทเทิลกราวที่เพิ่มสปีดน่าจะช่วยได้เยอะเรื่องความเร็ว

Edited by ZeroZ, 27 October 2008 - 01:56:15 AM.

#19 acc1

acc1

Posted 26 October 2008 - 23:35:16 PM

ตอบเรปบน

ของบอสบางอย่างพอหาได้เราเลยแนะๆสำหรับคนพอหาได้สำหรับเซิพหลักนะ

ส่วนถ้าจะไม่เอาของบอสเลย ก็คงต้องคิดกันหลายตลบ แบบสูตรเรานี้แหละ

ส่วนที่เราบอกคริซ้ายขวา1000+ เนี่ย คือ คริคนตัวเปล่านะ ถ้าเจอกบแดงหมวกรด. ก็จะลดลงๆตามที่ติดของป้องกันไง

ส่วนที่บอกว่าไม่มึน คือมีมึนบ้าง แต่ไม่ถึงขนาดมึนบ่อย มึนนาน จนเสียการเสียงานนะ มึนน้อย มึนแปปเดียว เนี่ยก็พอทำได้อยู่ โดยไม่พึ่งของบอส

ส่วนเอาสปีดไวพอเป็นประมาณเนี่ย ไวได้แน่ ส่วนเลือด13k เนี่ย เป็นประมาณเฉยๆ จริงอาจไม่ถึง อาจจะ 129xx ก็ได้นะ แค่เกือบๆ แต่ถ้าใส่ของแบบจัดฉาก เช่นมีดแอส อาจพุ่งไป18xxx เป็นต้น

ที่ว่ามาคือค่าเพียวๆ ไม่จัดฉากอ่ะ

ถ้าจัดฉากก็ไม่รู้จะมาบอกทำไม เช่นแอสโซนิคสองแสน หรือแอส สปีด190 ถามๆเลยว่า มีจริง แต่ ให้เข้าเกมวิ่งไปลุยให้ดูเลยมันทำมะได้อ่ะ

ส่วนตัว บอกเดิมๆแหละ ไม่บอส ไม่มอริแกน ไม่มีmvp แล้วทำ สปีด180+ ดาเมจซ้ายขวาคริเปล่าๆทั้งคนตีคนโดนตี(ไม่ติดกบแดงหรือของ และก็ไม่เอบีไม่บัฟเพิ่มไม่กินอาหาร) ซ้าย+ขวา1000+แน่นอน แล้วก็มึนน้อยแบบว่า ไปวอร์กับเขาได้โอเค แล้วก็ไม่ถึงกับวิ่งเข้าวอร์เจอกรดขวดเดียวแล้วติงต๊องตายนอนก็ไม่ใช่อ่ะ ส่วนเลือด13k เนี่ย คิดว่าไม่ใช่เรื่องสำคัญอะไรเท่าไหร่(เพราะไงๆก็ถึง นี่ถ้าไม่กลัวกรดปา อาจจะเอา15k โดยเงื่อนไขอื่นๆคงเดิมด้วยซำไป)

ทั้งหมดทำได้ แต่ต้องคิดๆกันหลายตลบ แต่ถ้าขี้เกียจคิด ก็พึ่งเงินกับของที่เทพกว่าเดิม แพงกว่าเดิมแทน ส่วนเราแนะนำคือสายกลางนะ ให้มองไอเทมและสแตท แล้วทำให้มันเข้ากันได้หาจุดที่ดีที่สุดในของและเงินที่จำกัดได้ ถ้าดึงจุดนั้นออกมาได้ แอสคริในปัจจุบันเนี่ย ไม่ต้องของเทพแต่เก่งเท่าพวกของเทพเนี่ย ก็ไม่ยากหรอก

Edited by acc1, 26 October 2008 - 23:37:14 PM.

#20 acc1

acc1

Posted 27 October 2008 - 01:20:19 AM

ส่วนตัวเปนไรไม่รู้ชอบแอสคริอ่ะ :o3:

รู้ว่าแอสโซนิคมันเก่ง แรง

แต่ก็ยังตราตรึงอยู่กับแอสคริ จำได้เคยไปคริหนอนแดงสมัยนู้น ที่อโคยังนั่งออกันอยู่ปากทางเข้า พอดีหนอนเกิดปากทางอ่ะ เราเลยซัดซะ(เพิ่งถอยกาต้า3ss กับของครบตัว มา คริทุกดอก) อาโคยืนงง คริป้าปๆๆๆๆๆๆๆๆ ทุกดอก ได้หน้าใหญ่เลยอ่ะ อโควิซาจยืนตะลึงกันหมด :o19:

ก่อนนั้นอีกก็สมัยเล่นใหม่ๆ กาสมาใหม่ๆ เอาโจรน้อยไปเดินเล่นจะเข้ากาส เจอมังกร โหย นี่เหรอมังกร(sky petit) ตัวนี้ใช่มั๊ยที่เขาเล่าลือกันในออคดันเจี้ยนว่า ฟันไม่เข้า สู้ไม่ได้(สมัยนั้นบ้านนอกมาก แต่ก็สนุก) ไปเจอแอสหญิงคนหนึ่งคริมังกรตาย โหย เท่ห์มาก :o12:

แต่พอมาเริ่มเล่นเป็น ก็ได้ทราบว่า แอสคริมัน เก่งไม่จริงอ่ะ ดาเมจเบ๊าเบา ใส่เอสๆสามใบ ใส่โคบอล ก็ตีเบามาก โซนิคไม่ซดยายังแรงกว่า

จนมาสมัยมีไอเทมต่างๆเข้ามา (ตอนการ์ดเต่านินจาเข้ามาก็ยังไม่เกิดนะแอสคริ ติดตามมาตลอดว่าเมื่อไหร่จะมีช่องทางให้เก่งกะเขาสะที)

จนปัจจุบันนี้แหละ ก้าพูดเลยว่า คำพูดว่าแอสคริไม่เก่งจริงอ่ะ มันเก่าเกินไปแล้ว ทุกวันนี้ใช้คำนี้ไม่ได้แล้วล่ะ

ยืนยันให้เลยว่า แอสคริ ทุกวันนี้ เก่งจริง แข็งจริง ขึ้นอยู่กับว่า เล่นมันเป็นป่าวอ่ะ บางคนเล่นไม่เป็นมิกซ์ไม่เก่ง มิกซ์มาได้ไม่รู้จังหวะการเล่นของมันก็ จะบอกว่ามันอ่อน อันนี้ก็ว่าไม่ได้อ่า คนเขาตาไม่มีแววเอง

Edited by acc1, 27 October 2008 - 01:22:16 AM.

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users

eXTReMe Tracker