Jump to content

- - - - -

สกอปืนกลอะคับ

• Please log in to reply
5 replies to this topic

#1 O-Zo๊ne`

O-Zo๊ne`

Posted 09 January 2009 - 17:59:56 PM

อ่า สกอล่าสายปืนกลอะคับ

ถ้าเราใส่มือป่าว จะเรวกว่า มีด4สไน หรือหนังสือ2สไน ป่าวอ่า

เอาเปนว่า ใส่ไรไวสุดหรอคับ - -

ปล. รับกาดสไนนะ4ใบ ปิกกี้

#2 athena

athena

Posted 09 January 2009 - 18:16:21 PM

แนะนำว่าใส่หนังสือดีกว่าครับ ได้ matkด้วย มือเปล่ามันมะได้อะไรเลย ตามความคิดคิดว่ามือเปล่าไวกว่านะ แต่เวทย์เบาก็มะไหวอะ

#3 sompong

sompong

Posted 09 January 2009 - 20:44:14 PM

ดควใส่ 4 เซซิว มันเร็วกว่ามือเปล่านะ

#4 Spy_Kids

Spy_Kids

Mod ห้อง Mage ที่ไม่อยู่ห้อง Mage *0*

Posted 10 January 2009 - 23:00:26 PM

มีด4 ซีซิล

เร็วกว่ามือเปล่าอยู่นิดนึง แน่นอนครับ

แต่ถ้าไม่ครบ4 มือเปล่าเร็วกว่าครับ

ส่วนหนังสือ 2 ซีซิล

ถึงจะช้ากว่านิดหน่อยแต่เวทย์แรงกว่าเยอะครับ(MATK+20%แน่ะ)

แต่ไม่ต้องไปบ้าอัพstrตามมันเพื่อเอาaspdจึ๋งนึงหรอกนะ
อัพintดีกว่าเยอะครับ * - *

#5 Dhaos

Dhaos

K?inzell, the fallen hero

• Hall of Fame

Posted 12 January 2009 - 08:50:06 AM

ก่อนอื่นน่ะต้องทำความเข้าใจกับตัวเลือกทุกอย่างก่อน
เริ่มด้วยอาวุธที่ใช้ ระหว่างมีดกับหนังสือถ้าเลือกอันที่ต้องการมา คุณจะเลือกใช้อาวุธอันไหนบ้าง เช่น มีด - Cutter[4] , หนังสือ - Book[3] เป็นต้น ซึ่งหากเป็นผมมีดที่ใช้คงเป็นอะไรก็ได้เพราะว่าความสามารถของมีดนั้นไม่ค่อยมีช่วยอะ
ไรเกี่ยวกับการใช้เวท ส่วนหนังสือผมจะใช้ Death Note[2] เนื่องด้วยความสามารถของมันส่งเสริมให้อาชีพ Sage สายนี้หมดทุกอย่าง
http://ratemyserver....mp;item_id=1565
เพิ่มความเร็ว Aspd ตามการตี + / + 3 int /matk +15% / เมื่อโจมตีใส่ Demi-Human มีโอกาศ 10% ที่จะร่ายโคม่า / หากเป็นอาชีพสาย Sage มีโอกาศเล็กน้อยที่จะร่าย Hell Judegement lv 5
ความสามารถที่ได้มีเยอะกว่ามีดมากมาย ข้อเสียอย่างเดียวคือ - 20 Luk

ที่นี้มาดูเรื่องของสกิล คนที่เล่นสายนี้มาอาจจะต้องลองไปดูสกิลที่ถูกมองข้ามไปอย่าง Book Mastery กันบ้าง เพราะสกิลนี้สามารถเพิ่ม Asdp ได้เลเวลล่ะ 0.5% กล่าวคือที่เลเวล 10 จะเพิ่ม Aspd ถึง 5% ซึ่งเท่ากับการ์ด Cecil Damon ถึง 1 ใบเลยทีเดียว

ด้วยความสามารถของสกิล Book Mastery แล้วทำให้ความแตกต่างในเรื่อง Aspd จากการถืออาวุธระหว่างมีด และ หนังสือ หายไป ซึ่งหากเรานำเรื่องของความสามารถอาวุธมาคิดด้วยเเล้ว หาก Death Note[2] ถูกตี + 5 จะทำให้เหมือนได้การ์ด Cecil Damon มาอีก 1 ใบ มาถึงตรงนี้หนังสือกับมีดก็จะมี Aspd ต่างกันเพียง 5% แต่หนังสือจะได้ความสามารถอื่นๆเยอะกว่ามีด

ทั้งนี้คิดว่าหากเจ้าของกระทู้สามารถรับการ์ด Cecil Damon ได้ก็น่าจะสามารถซื้อ Death Note[2] มาลองตี + ดูในราคาที่ไม่น่าจะแพงไปกว่าการ์ดเลย แต่ก็อาจจะต้องพึ่งเรื่องของโอริจาก Kafra Shop มาช่วยแต่ก็อาจไม่จำเป็นถ้ามีดวงตี +

โดยส่วนตัว ตอนนี้มีสายนี้อยู่ตัวนึงที่ Norse ใช้ +7 Death Note[ 2 Cecil Damon]

#6 L0rn`

L0rn`

Posted 12 January 2009 - 09:21:25 AM

ถ้าเงินถึงก็จัดตาม Reply บนได้เลยนะครับ เจ้าของกระทู้

แต่ถ้าเงินถึงแต่ใจยังไม่ถึง ก็มือเปล่าไปเลยครับ ได้อย่างเสียอย่าง

ได้ของดีก็เสียเงิน ถ้าไม่อยากเสียเงินก็เท่าไหนก็ได้เท่านั้นอ่ะครับ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users

eXTReMe Tracker