Jump to content

บทความ : โลกไซเบอร์ ณ. พรอนเทร่า

22 replies to this topic

#1 เป๋ห่าว

เป๋ห่าว

รองชนะเลิศอันดับ2 ประกวดออกแบบหมวก TROHeadGearContest ครั้งที่2

• Moderator

Posted 31 July 2009 - 23:57:22 PM

สวัสดีคับ ผมชื่อ เป๋ห่าว อายุ 36 ปี เป็นสมาชิกเมื่อ : 6-September 07 หมายเลขสมาชิก : 8,323
อยากจะขอรวมกิจกรรม : เฟ้นหาสุดยอดนักเขียนProntera ปีที่ 2 !!!

เซิร์ฟเวอร์ : Norse

อาชีพตัวละคร : Paladin

ชื่อตัวละคร : เป๋ห่าว

ชื่อกิลด์ : I3LIND WATCH€R

ฉายา : `1 ตำบล • `1 ภรรยา

ชื่อปาร์ตี้ : ตามหาเจ้าหญิง

www.prontera.in.th เป็นเวป Fansite ของเกมส์ RAGNAROK ผมได้เข้ามาสมัครเวปนี่จากคำชวนของเพื่อนในเกมส์ เวปนี้เป็นเวปที่ดีมากๆ มีข้อมูลเกือบทุกอย่างเกี่ยวกับ RAGNAROK ผมมาใช้บริการที่นี่เกือบทุกวัน แรกๆไม่ได้เข้ามาเท่าไรเพราะช่วงนั้นทำงาน พอว่างก็ได้มาตั้งกระทู้เล็กๆๆน้อย แลกเปลี่ยนความรู้กับสมาชิกคนอื่นๆ
Admin ที่นี่ให้ความเป็นกันเองกับสมาชิก (มีแอบโหดเป็นบางครั้ง :o19: )
FMod คือสมาชิกที่ได้รับการแต่งตั้งจาก Admin ให้มาดูแล Forum ต่างๆ แน่นอนย่อมมีคนที่ดีและไม่ดี สมาชิกชอบและไม่ชอบ แต่ผมว่าทุกคนมีเหตุและผลของตัวเอง ผมก็ขอให้ทุกคนทำหน้าที่ให้ดีที่สุด :o13:
ผมเล่นเกมส์ RAGNAROK มา 6 ปีแล้ว ถามว่าอายุขนาดนี้แล้วทำไมมานั้งเล่นเกมส์ คำตอบ : เพราะเกมส์เล่นได้ทุกวัย

MVP ครั้งแรก
Posted ImagePosted Image

อยู่ในเกมส์จะได้ไม่ค่อยรู้จักใคร พอมาเวปนี่ได้เพื่อนใหม่เยาะมากเจอในเกมส์เค้าก็ทัก ที่ทำให้ผมซึ่งจนน้ำตาเกือบใหลก็เพราะกระทู้นี้
http://www.prontera....showtopic=20714
มีทั้งเพื่อนที่รู้จักและไม่รู้จักมาอรพรเพียบเลย :o15:

มาเล่าถึงประสบการ เปิดบริสุทร์ กิลด์วอ
ผมเองเริ่มจาก เล่นไม่เป็นเลย ครั้งแรก ได้เข้าไปอยู่กิล Killer Bee ของเพื่อน แล้วได้ชวนกันมาอยู่ Reload
มาอยู่ 16คนโฉด เป็นบางครั้ง แต่ก็ไม่ได้เล่นประจำ

แล้วต่อมา เพื่อน ได้มาตั้งกิล MOMOTARO กิลนี้เป็นอะไรที่ล้มลุกคลุกคลานมาก ได้บ้านน้องกว่าวัด อิอิ
อย่างไรก็ตาม ก๊วอกิลนี้นามากๆๆ แล้วได้มาอยู่กิล ไปให้ถึงฝัน กิลนี้ มีแต่คนสูงอายุ
กิลนี้ได้มีการเดินพันกับกิล D&D ว่า แพ้ลบกิล สุดท้ายเราแพ้ แต่ไม่ท้อ ได้มาตั้งเป็นชื่อ Neverland วอได้ไม่นาน
ก็ย้ายมาวอ กิล เหนือฟ้ายังมีฟ้า กิลของเพื่อนเรานี้เอง
ล่าสุด ได้มาอยู่กิลนี้ I3LIND WATCH€R ไม่รู้เค้าจะไล่เมื่อไร แต่ก็จะพยายามทำให้ดีที่สุด คงอยู่จนกิลจะยุบ Posted Image

เมื่อไม่กี่วันที่ผ่านมาวันที่ 23 ก.ค. เข้าเวปนี้มาตกใจมาก เวปปิด เกิดจากการทะเลาะกัน ในเวป แต่ Admin ได้แก้ใขปัญหาแล้วเปิดเวปอีกครั้ง
อยากจะฝากสมาชิกทุกคนว่า เวปนี่เป็นเวปที่ทุกคนสามารถเข้ามาใช้บริการได้ จึงขอให้ทุกคนใช้เวปนี้อยู่ในกฎของเวป

ขอนอกเรื่องนิดส์ มีเรื่องเตือนภัยมาฝาก

อยากจะเตือนเพื่อนๆ เข้าห้องน้ำมอเตอร์เวย์ ระวัง!!!!!!!!!!!!!!!!!
จุดพักรถมอเตอร์เวย์ต้องระวัง แม้กระทั่งผู้ชาย
เคยเจอแบบนี้ไหมครับ จุดพักรถมอเตอร์เวย์ ตอนตีสอง
ผมกำลังขับรถกลับบ้านคนเดียว ปวดขี้สุดๆ เลยแวะเข้าห้องน้ำ ปิดประตูปัง !!!!
สักพักมีคนเดินมาเข้าห้องน้ำ ห้องข้างๆผม แล้วมีเสียงลอดออกมา

ชายนิรนาม :
"สวัสดี เป็นไงบ้าง สบายดีไหม "

ผม :
นึกในใจ อืม อะไรของมันว่ะ แต่ทำใจดีสู้เสือ เอาไงเอากันว่ะ
เลยตอบกลับไป " เอ่อ สวัสดีครับ สบายดีครับ"

ชายนิรนามถามต่อ :
" แล้วทำอะไรอยู่ล่ะ "

ผม :
นึกในใจ ...จะให้กูทำ อะไร ฟะ นั่งอยู่ในส้วม " เอ่อ คือ ขี้อยู่อะครับ "

ชายนิรนามถามอีก:
" นอนดึกนะเนี่ย ป่านนี้ ยังไม่หลับไม่นอน จะไปไหนเนี่ย"

ผม:
อืม แปลกดีวุ้ย มีคนชวนคุย คงกำลังหาเพื่อนคุย
" เออ กลับบ้านที่จันทน์ ครับ ต้องไปงานแต่งตอนเช้า "
สำหรับประโยคสุดท้ายของชายนิรนาม ที่ทำให้ผมขนลุก

ชายนิรนาม:
" เฮ้ยๆ กูวางหูแค่นี้ก่อนนะ
ห้องข้างๆเป็นเอี้ยอะไรไม่รู้ พูดตอบมาตลอดเลย "

ผม:
??? ??? ??? ??? ???

....... :o3: :o3: :o3: อิอิ

ความรักผ่านเกมส์
คุณเคยใหมเล่นเกมส์แล้วเจอคนถูกใจทั้งๆๆที่เราไม่เคยเห็นหน้าแต่ก็หลงรักเค้าได้ ไปล่าบอสด้วยกัน วอด้วยกัน นั้งคุยกัน ผมเองเล่น RAGNAROK มาเคยเจอผู้หญิง (หญิงจริงรึเปล่าไม่รู้) อะอย่างน้อยตัวละครหญิงละกัน จากการที่คุยกัน เค้าเป็นคนน่ารักมาก แล้วเรา 2 คน ก็ไปเก็บเวลด้วยกันล่าบอสด้วยกัน เวลาเลิกงานต้องรีบ Login เพื่อมารอเธอ ช่วงนั้นเป็นอะไรที่มีความสูข แต่แล้วเธอก็เลิกเล่นไป แต่เรายังคงเล่นต่อไป ก็เสียใจนะ แต่ยังมีเพื่อนอยู่...

RAGNAROK ณ.ปัจุบัน = แลค << สั้นๆๆ แต่ก็เล่นต่อไป... :o19:

สุดท้ายนี้ขอบคุณทุกคนที่อ่านบทความผมจนจบ ที่เขียนมาทั้งหมดก็ไม่ได้หวังอะไรนะคับ แค่อยากร่วมกิจกรรมด้วย...

........................เป๋ห่าว....................

#2 Meawnoi

Meawnoi

Posted 01 August 2009 - 00:30:19 AM

คุงเป๋หื่.นเหมาะสำหรับหน้าที่ดูแลกะทู้ท่อน้ำในพรอน คอยล้างท่อทุกวัน

เหมือนโยนโบลลิ่งล้างท่อ นอกจากล้างท่อยังต้องคอยจับแมงสาบและหนู กดชักโครกในส้วม

ดูดส้วม ปั๊มส้วม ขัดโถฉี่ เหมาะดีนะผมว่า

#3 Pugar

Pugar

Pugar

Posted 01 August 2009 - 00:46:04 AM

สู้ต่อไป G บัน !!!

#4 Ryo Cusnova

Ryo Cusnova

Posted 01 August 2009 - 01:58:15 AM

I3LIND WATCH€R นี่อยู่เซิฟฟรีหรือเปล่าครับ ไม่เคยได้ยิน !?

#5 พล่ากุ้งดอทคอม.

พล่ากุ้งดอทคอม.

คุยกับคุณ คุยกับขี้ยังดีกว่า!!!

Posted 01 August 2009 - 02:19:32 AM

I3LIND WATCH€R นี่อยู่เซิฟฟรีหรือเปล่าครับ ไม่เคยได้ยิน !?

เซิฟ Norse ค่ะ

คุณเป๋หื่นs มาแรง s6s6 :o19:

#6 Ryo Cusnova

Ryo Cusnova

Posted 01 August 2009 - 03:05:42 AM

เซิฟ Norse ค่ะ

คุณเป๋หื่นs มาแรง s6s6 :o19:

อ่อ ขอบคุณครับ ไม่ได้เล่นกิลวอเลยไม่ค่อยรู้จักไรเท่าไหร่ :o7:

#7 Silver_Claymore

Silver_Claymore

Posted 01 August 2009 - 04:09:04 AM

ทำเจ่งดี

#8 Dhaos

Dhaos

K?inzell, the fallen hero

• Hall of Fame

Posted 01 August 2009 - 08:33:29 AM

ผมอ่านยังไงมันก็เหมือนประวัติที่คนสมัครงานเขียนยังไงยังงั้นเลยแหะ

#9 l2 a n d g r ! s`

l2 a n d g r ! s`

•W A l2 l O C K•` Lv.150

Posted 01 August 2009 - 08:45:08 AM

เห้ย บทความแนวแปลกใหม่ น่าโหวตแหะ :o19:

#10 ปอริ่งจัง(?ิ? ?ิ)

ปอริ่งจัง(?ิ? ?ิ)

Cloning High-Class

Posted 01 August 2009 - 08:47:46 AM

ถึงดูเนื้อหาแล้วอาจจะดูแปลกไปบ้าง แต่ดูจากความพยายาม และ ความตั้งใจหลายๆอย่างแล้ว ต้องยอมให้เลยหละก๊ะ ^^

(แถมยังกล้าเป็นคนแรกที่โพสในกิจกรรมนี้ด้วย โพสซะนาทีแรกของกิจกรรมคือ 1 สิงหา 00.01น. เลย +__+")

โดยรวมก็แจ๋วไปเลยก๊ะ :o13:

#11 wizard1st

wizard1st

Shura Lv.150

• Hall of Fame

Posted 01 August 2009 - 10:22:18 AM

ไปอยู่ไหนมาครับ = ='

#12 มหาสมุทร

มหาสมุทร

Posted 01 August 2009 - 11:15:24 AM

เวลาเลิกงานต้องรีบ Login เพื่อมารอเธอ

คุณช่างพูดได้โดนใจจริงๆ เพราะผมก็เคยเป็นแบบนั้น ตอนนี้เธอคนนั้นก็เลิกเล่นหายไปแล้วเหมือนกัน :o13:

#13 Tonznova`

Tonznova`

T o n z n o v a `

Posted 01 August 2009 - 11:19:20 AM

คุณ Ryo Cusnova เค้า ล้อเล่นอะคับ

เค้าก้อเปน สมาชิกในกิลแหละ คับ

คงมาแซว พี่เป๋ อิอิ

#14 :-ทองแท้-:

:-ทองแท้-:

Posted 01 August 2009 - 11:29:28 AM

อ่านะ ทุกคนครับ นี่คือพาราเทพแห่งกิลด์ BW ครับ

พาราเทพท่านนี้สายฮิวครับ สร้างมาไว้ฮิวแข่งกับพลีส

เห็นแล้วก็ไม่ต้องตกใจนะครับ เอิ๊กๆๆ (อย่าโกรธนะเรียวแซวเล่น เอิ๊กๆๆ)

ปล.เข้ามาให้กำลังใจพี่ห่าวครับ

#15 `aูกชิ้u~*

`aูกชิ้u~*

Posted 01 August 2009 - 11:42:14 AM

ไม่ค่อยได้เล่นเลยช่วงนี้ งานยุ่งครับ แวะเข้าไปแต่วอร์เลย (แถมเบี้ยว วอร์ มา 3 รอบล่ะ แบบว่าเครียดเรื่องงาน - -*)

เจอคุณเป๋บ่อยๆ ณ ห้อง bb vb เฮฮา ปาร์ตี้ดี

ผิดกับเรา รู้สึกเหมือนเล่นเกมส์ก็ยังอยู่แต่โลกของตัวเองไปวันวัน แทบไม่มีเพื่อนคุย เหมือนเล่นผ่านๆเลยๆ ไปเรื่อยๆ

เก็บเลเวล ก็อาศัยทหารรับจ้างเพื่อนคู่ใจ ที่คุยกันไม่รู้เรื่อง จมปรักอยู่ที่ดันไฮออค ตลอดเวลา หาคนแชร์ไม่ได้ เหนื่อยก็มานั่งพัก

กลางพรอน รอให้เวลาจ้างทหารหมดเพื่อเพิ่มความสนิทสนม ค่าความสนิททะลุเกือบพัน แต่ทำไมๆ เหมือนเราไม่รู้ใจกันมาก่อนเลย

เศร้า ~..~ (เรื่องจริง...ของคนที่นั่งหน้าคอมวันละไม่ต่ำกว่า 12 ชม.)

#16 MysticaZ~*

MysticaZ~*

Posted 01 August 2009 - 12:01:56 PM

ว้าวๆ เขียนดีจังงับลุงเป๋ :o19:

#17 uSaChAn~pEaCe

uSaChAn~pEaCe

Kobato

Posted 03 August 2009 - 18:46:41 PM

นู๋ไม่รู้ นู๋หลงเข้ามา *0*
นู๋มาเชียร์ ป๋าห่าว ค่ะ อิอิ

#18 Onlyaof ณ พรอนเทร่า

Onlyaof ณ พรอนเทร่า

Posted 11 August 2009 - 14:17:01 PM

โอ๊ะ !!! เขียนได้น่าอ่านดีครับ อ่านไปอมยิ้มไป(หมายถึงผมกินอมยิ้มนะครับ ฮาๆ) เป็นกำลังใจให้นะครับ

ปล. ผมเจ็บมาเยอะ ผมโดนมาเยอะ :o19:

#19 ๐Adrenaline๐

๐Adrenaline๐

Posted 12 August 2009 - 00:16:37 AM

มันอ่านแล้ว ได้นึกตามย้อนเวลาไปตั้งแต่เริ่มเล่นแรกๆ *0* ได้เพื่อนๆ พี่ๆ ก็จาก Roนี้แหละครับ :o13:

โหวตให้ครับบบบบ :o19:

#20 .๖ยโสธริยา.๖

.๖ยโสธริยา.๖

ดๅวโsJเรียu~

Posted 12 August 2009 - 01:08:03 AM

อร๊า

สวัสดีค่า พี่ห่าว

ความรักผ่าน เกมส์ Romantic ดีจังเลย

แต่ก็จริงนะค่ะ เห็นด้วยกับพี่ห่าว

เกดก็มีเหมือนกัน ทำให้เล่นเกมแล้วมีความสุข Happyมากเลยค่ะ ทั้งน่ารั๊ก น่าแกล้ง

ครั้งแรกที่ได้เจอ เพื่อนสนิทๆในเกม จำได้ เด็กผ้ชาย ชื่อ ละอ่อนบ้า เค้าชื่อเบริ์ด เป็นคนเชียงใหม่ ใจดีมากๆ หาของให้ ตี แทงก์ให้ จนเวล40 สมัยเริ่มแรก 40 สำหรับเด ม.1 ที่มีเวลามาเล่นได้แค่ช่วง หลังเลิกเรียน อิอิ น๊านมานมีอาไรมากมาย

ย้อนวันวานอีกแล้ว ซึ้งๆ

Reply to this topic

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users

eXTReMe Tracker