Jump to content

วิธีลงดันมังกรแดง

• Please log in to reply
48 replies to this topic

#1 Plusle Minun

Plusle Minun
  • Moderator

Posted 30 September 2009 - 23:35:29 PM

สิ่งที่จะเป็นสำหรับเควสนี่

1.มีแหวนแปลภาษา

2.ปาร์ตี๋เพราะไปคนเดียวดันไม่เปิดให้

3.เตรียมตัวให้ดีเข้ารังปุบมันออกมาเลยไม่ได้เรียกแบบปาโพ

ขั้นแรก

ให้มาบ้านหลังนี่

คุยกับทหารคนนี่เค้าจะขอให้เราช่วยตามหาน้องสาวให้เค้าซึ่งหนีไป

โดยเธอจะทำเครื่องหมายไว้ที่ยอดหญ้า

ออกมานอกเมือง ให้มาที่ ทางเชื่อมไปแตมป์กับ เมืองนางฟ้าให้มาสำรวจหญ้าที่จะจุดเรี่ยงตามนี่

จากนั้นขึ้นไปบริเวณนี่จะเจอจุดเงาๆแล้วกดคุยจะพบว่ามีร่องรอยแล้ว

เราจะต้องไปด้านเหนือ

ซึ่งก้คือต้องขึ้นไปอีกแม็พ

เมื่อขึ้นมากดคุยบริเวณนี่จะพบว่ารอยนั้นได้หนีเข้าไปในโพรงไม้

จากมาเดินมาบริเวณนี่กดเข้าไปสำรวจเราจะเข้าสู้รังมังกรชั้น 1 แล้ว

Edited by Dejiko, 01 October 2009 - 09:51:23 AM.

#2 Plusle Minun

• Moderator

Posted 30 September 2009 - 23:35:44 PM

โดยชั้นนี่จะมีแรร์มอนคือ กิเลนถือดาบ และ กระรอกน้อย Rata ด้วย

2 ตัวนั้นไม่ใช่บอสน่ะครับกัสแข็งได้

แม็พมันมืดๆอาจเดินงงๆได้

เมื่อมาถึงให้เดินมาบริเวณนี่

กดคุยกับรูปปั้นหิน

จากนั้นเราจะออกจากที่นี่ได้ต้องเดินมาบริเวณนี่แล้วไต่รากไม้ขึ้นไป

กลับไปหาทหารคนเดิมก็จะจบเควส(มั้ง)

เพราะไม่รู้จะหาน้องสาวที่ไหน - -

Edited by Bakumaru, 01 October 2009 - 00:27:04 AM.

#3 Plusle Minun

• Moderator

Posted 30 September 2009 - 23:35:52 PM

มาถึงตรงนี่เราก็จะสามารถมุดลงรูได้แล้ว

จากนี่ไปก็คือวิธีลงดันมังกร

ให้มาบริเวณนี่

เพื่อลงไปชั้น 2

เดินมาตามทางกดคุยกับเครื่องมือแล้วมันจะเกิดทางให้เราเดิน

อลังงานสร้างยังกับเกมอะไรซักอย่าง

ให้เดินตามแสงไปเดินเรื่อยทางจะปรากฎออกมา

ตรงนี่ให้รีบๆเดินน่ะครับทางจัปิดลงเรื่อยๆ

ถ้าเราเดินพลาด

จะตกไปชั้น 1 แล้วเข้าไปเดินใหม่

ถึงตรงนี่จะเจอรังไข่ไม่รู้ว่าต้องฆ่าไหมน่ะครับ

เดินตามทางมาเรื่อยๆจะเจอทางเข้าดันมังกรแล้วววว

โดยวิธีเข้าไปนั้นต้องขออนุญาติจจากประตูกอนและต้องมีตี๋มากกว่า 1 คน

เมื่อครบแล้วก็จะสามรถจองดันเจี้ยนแล้วโดนจะขึ้นแบบปกติ Memorial Dungeon ทั้วไป

เมื่อเข้ามาจะพบทางเดินที่ไม่มีแผนที่(อีกแล้ว)

ในชั้นนี่จะพบ Ancient Tree ที่มีเฉพาะในดันนี่

ชั้นแรกจะไม่งงมากนักให้เราเดนิตามทางไปก็พอ

ตรงนี่ต้องขออภัยด้วยน่ะครับมันหลุดแล้วต้องเข้ามาใหม่

เดี่ยวจะอัพเดทให้ทีหลังครับ

เมื่อมาถึงชั้นต่อไปเราจะพบกับน้ำตกยักษ์

คุยกับนางฟ้าคนนี่เค้าจะบอกให้เราออกไป

แล้วเธอจะขอร้องให้เราช่วยให้เราตอบตกลง

เธอจะบอกว่าว่าทางเข้าดังมังกรแดงจะอยู่หลังน้ำตก

เธอจะเปิดให้เรา 30 นาทีและเราต้องฆ่าองค์รักษ์เฝ้าประตูให้หมด

โดนตัวที่ต้องกำจักจะมีคำว่า Guardian ต่อท้ายชื่อ

เมื่อกำจัดได้หมดจะขึ้นข้อความดังนี้

เมื่อกำจัดหมดแล้ววาปหน้าทางเข้าจะเปิดจากนี่เราจะเข้าสู้เขาวงกตหรรษา

ให้เดินมั่วไปเรื่อยๆแนะนำเดินไปขวาๆ(เดี่ยวก็มีคนทำออกมาเองทางเดินเชื่อเถอะ :o28: )

ให้เดินมาจุดนี้ซึ่งเป็นตารางสีสันสดใส่เดินเข้าไปเราจะโดนวาปมาถึงที่อยู่บบอสแล้ว

Edited by Dejiko, 01 October 2009 - 02:46:45 AM.

#4 Plusle Minun

• Moderator

Posted 30 September 2009 - 23:35:59 PM

มาถึงปุบมังกรออกมาทันทีให้เตรียมตัวตรงนี่ถ้าโชคดีมันจะไม่มาหาถึงที่

ฉาคต่อสู้กับมังกรอันโหดร้าย

ไม่รู้ว่าที่นี่ทำแบบปาโพได้ไหมน่ะครับเมื่อราเคุยกับนางฟ้า

เธอจะส่งเรามายั่งหน้าประตู

และไม่รู้ว่าดีเลย์เท่าไรด้วยน่ะครับ

จบแล้วครับเควสนี่หวังว่าพรุ่งนี่คงได้เห็น Mvp จากเซิฟปกติน่ะครับ :o13:

ขอขอบคุณ AS ที่ให้ตัวมาทดสอบและ เซิฟเวอมาทดสอบน่ะครับ

มัพตกง่ายครับตีตัวแรกตกเลย

ถ้าเราฆ่าตัวนี่ง่ายปาโพอาจจะร้างไปเลยก็ได้ :o19:

Edited by Dejiko, 01 October 2009 - 02:48:15 AM.

#5 Nosferatu

Nosferatu

Posted 30 September 2009 - 23:41:10 PM

จะรอชมนะเจ้ามะฮะ :o13:
ใครที่แก้ปัญหาเริ่มเควสทำเควสReport to the Mainlandไม่ได้ ได้แล้วช่วยบอกวิธีแก้ทีนะเจ้ามะฮะ อยากไปจะแย่อยู่แล้ว :o15:

ถ้าบอกจะเป็นบุญคุณอย่างยิ่งเลยเจ้ามะฮะ :o6:

#6 11:59

11:59

Posted 30 September 2009 - 23:43:24 PM

mvp คนแรก คงโพล่วันนี้ซินะ :o22:

#7 Marou

Marou

N/A

Posted 30 September 2009 - 23:44:20 PM

จะรอชมนะเจ้ามะฮะ :o13:
ใครที่แก้ปัญหาเริ่มเควสทำเควสReport to the Mainlandไม่ได้ ได้แล้วช่วยบอกวิธีแก้ทีนะเจ้ามะฮะ อยากไปจะแย่อยู่แล้ว :o15:

ถ้าบอกจะเป็นบุญคุณอย่างยิ่งเลยเจ้ามะฮะ :o6:

สงสัยจะบัคอ่ะครับ ผมก็เป็น

#8 z4n3iLa*

z4n3iLa*

Posted 30 September 2009 - 23:50:44 PM

ตอนเช้าเดี่ยวมาดู

ปล.โทรไป Call Center 45 นาทีล้วก็ยังไม่รับ บริษัทนี้เค้าเป็นอะไร

#9 Leez

Leez

Posted 30 September 2009 - 23:55:19 PM

ผมเอา ให้พรุ่งนี้คนได้ Mvp ก็ไม่โผล่หรอก ตอนที่มันให้หารายงาน นี่ ยากสุดๆ ขอบอก

#10 Lufia

Lufia

Valsione[R]น่ารักเกินห้ามใจไหว

Posted 30 September 2009 - 23:58:04 PM

รอดูนะค่ะ

พรุ่งนี้ไปกดเงินลุ้นสลิป5ใบว่าจะได้ผ่านเควสรึเปล่า

#11 Saint BerNard

Saint BerNard

My `3!rdkUng~*

Posted 01 October 2009 - 00:11:33 AM

อยากจะบอกว่า ระหว่างการเดินเควสเพื่อไปชั้นมังกร

มอนโหดที่ตัวเลยฮะ

ชั้น 2 เป็นเขาวงกตอีก กว่าจะเดินไปได้ T-T

#12 MazzardTA

MazzardTA

Posted 01 October 2009 - 00:31:36 AM

เห็นเลือดนายแบบ หกหมื่นกว่าแล้วเครียดกว่าเห็นบอสอีก แถมสกิลเพียบ

ห้ามจอง MVP นะ โกงๆ ฮ่าๆ :o19: :o19: :o19:

#13 Plusle Minun

• Moderator

Posted 01 October 2009 - 01:03:43 AM

อัพเดทหมดแล้วน่ะครับพรุ่งนี่จะมาอัพเดทส่วนที่หายไปน่ะครับ :o39:

#14 Meggi

Meggi

Posted 01 October 2009 - 01:45:48 AM

ปัญหาคือ ทางระหว่างไปหาบอส สามารถ อยู่ได้นานไหม หรือมีเวลาจำกัด
.
.
.
คุณ B ทั้งหลายสามารถ วิงเล่น ได้ตามปรกติหรือไม่
.
.
.
ในดันสามารถ เทเล ได้หรือไม่ อาจจะเหมือน ดันทานาทอส
.
.
.
เข้าตี้แล้วสลายตี้ แล้วออกมารับเพื่อนได้ใหม่หรือไม่
.
.
.
.
ปอลิง... ซดมาม่ารอคำตอบ

#15 sanantonio

sanantonio

Posted 01 October 2009 - 01:46:04 AM

ขอถามแบบคนไม่เคยทำเควสเลยนะครับ

ต้องผ่านเควสอะไรมาก่อนบ้างครับ ถ้ากรุณาขอลิงค์ด้วยจะเป็นพระคุณอย่างสูงครับ

ขอบคุณครับ

#16 Plusle Minun

• Moderator

Posted 01 October 2009 - 02:03:45 AM

ปัญหาคือ ทางระหว่างไปหาบอส สามารถ อยู่ได้นานไหม หรือมีเวลาจำกัด
.
.
.
คุณ B ทั้งหลายสามารถ วิงเล่น ได้ตามปรกติหรือไม่
.
.
.
ในดันสามารถ เทเล ได้หรือไม่ อาจจะเหมือน ดันทานาทอส
.
.
.
เข้าตี้แล้วสลายตี้ แล้วออกมารับเพื่อนได้ใหม่หรือไม่
.
.
.
.
ปอลิง... ซดมาม่ารอคำตอบ

1.น่าจะได้แค่ชั้นแรกครับแต่ผมยังไม่ได้ลองน่ะครับ

ในนั้นไม่มีอะไรให้น่าค้นหาหรอกครับ

นอกจากตัว Draco มันดรอบชุดเทพที่ดีกว่าเซ็ททกางเกงในแถมมันไม่โจมตีก่อนด้วย

2.เข้าตี้แล้วสลายตี้ แล้วออกมารับเพื่อนได้ใหม่หรือไม่

เหมือนดัน Memnorial อื่นน่ะครับ

แต่ทำบัคเข้าได้ตลอดนี่ไม่รู้ครับยังไม่ได้ลอง

ส่วนเรื่องเควสถ้าสำหรับคนไม่เคยทำเควสเลยมันก็นักหนาพอควรครับโหดยิ่งกว่า

เควสเนมเลสอีก

เงื่อนไข : จะต้องผ่าน Quest ดังต่อไปนี้

- มุ่งหน้าสู่เมืองใหม่ Ash-Vacuum

- ตามรอย Morocc

- การทดลองของ Rumis

- การช่วยเหลือนักเดินทาง

- ความขัดแย้งของคณะสำรวจ Part I

- ความขัดแย้งของคณะสำรวจ Part II

Report to main Land (บัค)

Cat Trading

เควสแปลภาษา

บางเควสทำคนเดียวไม่ได้แน่นอนครับยกเว้นมีของเทพ

http://ragnarok.asia...ailQ.asp?id=461

Edited by Dejiko, 01 October 2009 - 02:43:21 AM.

#17 SinDecaLocK

SinDecaLocK

DecaLocK Master

Posted 01 October 2009 - 02:19:20 AM

จัดไปครับ ไม่รู้ถูกหรือเปล่า ลงกันเองนะ นอนละ :o7:

#18 sanantonio

sanantonio

Posted 01 October 2009 - 02:25:15 AM

ขอบคุณครับ เห็นเควสแล้วจะเป็นลม :o15:

#19 Leez

Leez

Posted 01 October 2009 - 03:20:33 AM

กำลังทำเควชแปลภาษา อยู่ฮะ ขอบคุณสำหรับแผนที่ต้องไปลอง ฮ่าๆ

#20 l2 a n d g r ! s`

l2 a n d g r ! s`

•W A l2 l O C K•` Lv.150

Posted 01 October 2009 - 07:55:19 AM

อัตราการดรอปไอเทมเป็นของเซิฟเวอร์ฟรีนะครับ
ดังนั้น เซิฟเวอร์หลักคงจะมีโอกาสสูงกว่านี้แน่นอน :o13:

3 user(s) are reading this topic

0 members, 3 guests, 0 anonymous users

eXTReMe Tracker