Jump to content

เคสกรณีลืมเลขบัตรประชาชนที่ใช้สมัคร id

• Please log in to reply
13 replies to this topic

#1 G.R.E.E.N

G.R.E.E.N

Posted 14 May 2010 - 15:53:42 PM

พอดีผมมีปัญหาในการเปลี่ยนพาส เพราะ id นั้น ดันสมัครด้วยบัตรคนอื่นและอีเมล์อื่น แต่ก็ในวงแคบๆ

เช่นบัตร ของแฟน ของน้อง ซึ่ง พอจะตามตัวได้อยู่

อันนี้เป็นเรื่องที่เกิดได้บ่อยๆ เลย หยิบมาให้ดู เป็น กรณีศึกษา

เมื่อท่าน ลืม ไม่รู้ว่า id ของท่าน ใช้บัตรประชาชน ของใครสมัคร

สวัสดีค่ะ

อ้างอิงเคส xxxxxxx

จากปัญหาลืมข้อมูลหมายเลขบัตรประชาชนหากคุณต้องการตรวจสอบความถูกต้องข้อมูลที่ใช้สม
ัครไอดีเกมส์

ในส่วนของเลขบัตรประชาชนนั้น สามารถส่ง fax เอกสารบัตรประชาชนของคุณพร้อมระบุ id ลงในเอกสาร

และส่งเข้ามาได้ที่เบอร์ fax 02-7174290 หรือ อีเมล์ ragnarok@asiasoft.co.th เพื่อให้ทีมงานตรวจสอบข้อมูลให้ได้ค่ะ

ขอบคุณค่ะ
ร่วมสร้างสรรค์สังคม เกมออนไลน์ที่ดีกับเรา
ทีมงาน Thai Ragnarok Online
Call Center 0-2725-0000 Fax 0-2717-4290-1
GM71

ซึ่งเดวผมจะใช้วิธีแสกนบัตรประชาชน แล้วส่งไปทางอีเมล์ =w=

ดีนะ มีใช้บัตรแค่ 3 ใบ คือ ของผม ของ แฟน และ ของน้อง

ต้องได้เลขบัตรก่อน ถึงจะเคลียร์เสตปต่อไปได้คือ ใช้ อีเมล์อันไหนสมัคร

( ก็ต้องส่งสำเนาบัตรประชาชนไปเขาถึงจะบอกอีเมล์ )

#2 ชื่อไม่เหมาะสมกรุณาติดต่อเปลี่ยนชื่อใหม่กับAdmin

ชื่อไม่เหมาะสมกรุณาติดต่อเปลี่ยนชื่อใหม่กับAdmin

Posted 14 May 2010 - 15:56:45 PM

ไม่ต้องFaxไปหรอกครับ

นายโทไปแล้วก็ถามเขาเลยครับ

ว่าเลขนี้ใช่ไหม ถามมันทั้ง 3 บัตรเลย

เราเคยถามเขา เขาก็บอก ว่าใช่หรือไม่ใช่

Fax ไป3 ใบ มันหลายตังอยู่เด้อ

#3 Zest`z

Zest`z

Till the end of time :)

Posted 14 May 2010 - 15:59:17 PM

อืม ผมเคยจำ E-mail ไม่ได้ครับ

เลยโทรไปถามเค้าก้ถามคิดว่าเป็น E-mail ไหน

เค้าก็ถามว่าเราคิดว่าเป็นอันไหน แล้วก็เช็คให้ครับ ถ้าตรงก็บอกเลยว่าใช่ครับผม

:D

#4 G.R.E.E.N

G.R.E.E.N

Posted 14 May 2010 - 16:00:12 PM

อันนี้เล่าขำๆ  เมื่อวานก่อนที่มีปัญหา sls กันน่ะ ผมก็โทรไปปลด  ก็ดีใจนิดนึงที่ call ผู้หญิงรับ

แต่...พูดเบามากไม่รุ้เรื่องเลย  T^T  ต้องวางหูแล้วต่อสายหาคนอื่นใหม่

ก็เลยว่าจะ อีเมล์ไป อะ

#5 DeViL`—Boy*!!

DeViL`—Boy*!!

Posted 14 May 2010 - 16:04:24 PM

คือผม ไม่รู้บัตรประชาชนใคร ตอนนั้น สุ่มเลขบัตรไป  =  =

จะพอมีทางรู้เลขบัตรป่าวครับ

#6 G.R.E.E.N

G.R.E.E.N

Posted 14 May 2010 - 16:13:25 PM

เปิดโปรแกรมที่สุ่ม เลขบัตร น่ะ ค่อยๆสุ่ม และถามทาง call ตาม คุณ [ ชื่อไม่เหมาะสมกรณาติดต่อแอดมิน ] บอกเลยครับ   ....   ยากไปไม๊ O_O

#7 DeViL`—Boy*!!

DeViL`—Boy*!!

Posted 14 May 2010 - 17:24:47 PM

View PostG.R.E.E.N, on May 14 2010, 16:17, said:

เปิดโปรแกรมที่สุ่ม เลขบัตร น่ะ ค่อยๆสุ่ม และถามทาง call ตาม คุณ [ ชื่อไม่เหมาะสมกรณาติดต่อแอดมิน ] บอกเลยครับ   ....   ยากไปไม๊ O_O

อะโห   ยากมากมายเลย  โชคดีสุ่มเจอ โชคร้ายกว่าจะเจอ  =   =

#8 Revolution`Crisis

Revolution`Crisis

Posted 14 May 2010 - 20:28:59 PM

ใครพอจะรู้วิธี เอาไอดีที่โดนแบนออกจาก @passport ได้บ้างอ่ะครับ โดนแบนเป็นชาติแล้ว ลืมเอาออก ตอนนี้เอาออกมะได้ T^T

และก็ตอนนี้ สมัครไอดีใหม่ที่ขอICผ่าน sms มันต้องใช้ @passport อยู่หรือเปล่าครับ ?

#9 Plug`Extream 

Plug`Extream 

Posted 15 May 2010 - 01:45:07 AM

โทรไปถามเค้าได้เลย แต่ถ้าถามเลขบัตร E-mail เค้าจะไม่สามารถบอกได้  ว่าเลขบัตรหรือเมล อะไร

เค้าตอบได้แค่ว่า "ใช่ค่ะ" "ไม่ใช่ค่ะ"

เค้าใส่ เมม มาน้อย สงสัยต้องเพิ่ม เมม เข้าไป ( แซวเล่นนะ )  :o19:

#10 nuija

nuija

Posted 17 May 2010 - 09:14:59 AM

แล้วอย่างถ้าเรารู้ทุกอย่าง
เข้า AP ได้ แต่มั่วเลขบัตรมา
รู้ email รู้ชื่อที่อยู่ เบอร์โทร ทุกอย่างแหล่ะ

แต่ที่สำคัญเลขบัตรใน AP จะปิด 3  หรือ 4 ตัวท้ายไว้เดาไม่ถูก (ก็สุ่มมานี่นา)
อย่างนี้เราก็บอกเค้าว่ารู้แค่เท่าที่มีใน AP คือไม่รู้เลขบัตร 3-4 ตัวท้าย
แล้วแก้ไขเคสอะไรก็แล้วแต่  ได้ไหมครับ

อย่างนี้พอจะยืนยันได้ไหมครับ ว่าเป็นตัวของเราอะครับ

#11 Bowbazee

Bowbazee

Posted 17 May 2010 - 09:28:54 AM

จำเลขบัตรไม่ได้เพราะใช้ของคนอื่นสมัคร เศร้าเลย กลายเป็นไอดีเถื่อน ซะงั้น

อยากให้มีระบบยืนยันการเป็นเจ้าของไอดี สำหรับคนที่ลืมเลขบัตร

#12 mawin

mawin

Posted 17 May 2010 - 11:04:05 AM

*****กรณีของผม แฟนเก่า มันแก้ไขและลืม พาสเวิด บวกกับ ลืมEmail ที่ใช้สมัคร(แต่มันเป็นของผม)***********

ผมก็เคยมีปัญหาดังกล่าวนะครับ แต่หากแต่ว่า เป็นเรื่องที่ ผมเลิกกับแฟนคนเก่าแล้ว เค้าดันมี สำเนาบัตรผม กะสำเนา ทะเบียนบ้าน โดนที่เลิกแบบไม่สามัคคีกัน

ฮ่าๆ เจ้าท่านเลย ส่งไปขอเปลี่ยน เลข พาสเวิด ในไอดี  อิอิ โดนโยนของทิ้งหมดเลย เพื่อนในเกมส์บอกว่า  เค้าโยนสะGMมาบอกว่าไอเท็มที่โยนทำให้เสียสมดุลในเกมส์เลย

ps.poring ราวๆช่วงไฮคราสเพิ่งเข้าสัก3อาทิตย์ได้ละมั้ง  หลักพันเอ็มอยู่

ps.กรณีนี้ผมได้โทรไปCCเค้าบอกว่า รบกวนให้เราส่งเอกสารไป ละบอกว่า ห้ามมิให้เปลี่ยนแปลงข้อมูลใดๆทางเอกสาร ฮ่าๆ

ps.อีกที  คราวนี้พอมีปัญหาใดๆก็ต้องไปที่97dเองเรย ดีนะที่ ผ่านบ่อยๆ  (ระวังเรื่องเอกสารดีๆนะเพราะไม่ใช่เราก็ส่งเปลี่ยนพาสได้ ฮ่าๆ)

Edited by mawin, 17 May 2010 - 11:12:04 AM.

#13 ArRaiDeeWaSaD

ArRaiDeeWaSaD

Posted 22 May 2010 - 07:37:30 AM

- -*

#14 Don't say you love me'

Don't say you love me'

*~คนทำปืน~*

Posted 22 May 2010 - 09:09:46 AM

View PostArRaiDeeWaSaD, on May 22 2010, 07:41, said:

- -*

คนนี้คุ้นๆ มาโผล่ไรแถวนี้ละคับ......

0 user(s) are browsing this forum

0 members, 0 guests, 0 anonymous users

eXTReMe Tracker