Jump to content

* * * * * 1 votes

อยากทราบ"สเตตัส"ของ พรีส สายซัพ 100% ค่ะ T^T

• Please log in to reply
4 replies to this topic

#1 llhunguy-zll

llhunguy-zll

Posted 16 April 2007 - 22:25:37 PM

นู๋อยากทราบว่า...

พรีส สาย ซัพ 100% เนี่ย สเตตัส อัพไงค๊ะ T^T

กรุณา นู๋ ทีค่ะ มั่นไจว่าหาหมดแล้ว ไม่มีคนโพสที่แน่นอนเลย = =

พรีส สาย ซัพ แบบ ไม่วอ PVP นิสๆ - -* แต่รวมๆแล้ว แชร์กะเพื่อนอ่า

จัยมั่กมากนะค๊ะ

#2 Mano de Dios ~*

Mano de Dios ~*

I'm belong to Buddha ~*

Posted 17 April 2007 - 00:23:45 AM

สายซัพพอร์ตมันอยู่ที่สกิลที่เล่นครับพูดง่ายๆก็คือมีแต่สกิลสนับสนุนอะครับ เก็บเลเวลเองไม่ได้นอกจากจะไปยืนฮีลหรือชุบอันเดด

อาชีพพรีสเรื่อง status จะไม่ตายตัวครับ ทุกค่าก็มีความสำคัญในตัวของมันเอง แบ่งได้หลักๆเป็น 3สายครับ
1.) Int-Vit ร่ายช้าแต่อึดมาก สายนี้เหมาะกับการเป็นTanker ยืนรับดาเมจแทนเพื่อนๆ
2.) Int-Dex ร่ายไวแต่บอบบาง ซัพพอร์ตไว ไม่เหมาะกับการยืนชน
3.) Int-Vit-Dex ร่ายไม่ไวนักแต่ก็ไม่ช้าเกินไป ความอึดก็อยู่ในระดับปานกลาง ยืนชนได้ดีในระดับนึง

Int -
ถ้าเป็นแค่พรีสคลาสแรกไม่ควรจะมีต่ำกว่า 80 ครับ เพราะเราไม่มีสกิลเสริมแบบไฮพรีส แถมMaxSp ก็มีไม่เยอะเท่าไฮพรีสด้วย ต่ำกว่านี้ผมรับรองว่าSp จะหมดไวเหมือนจรวดแน่ๆ

Vit -
สายTanker ที่ยืนชนมอนสเตอร์ ไม่ควรมีต่ำกว่า 75-80 ครับ ถ้าน้อยกว่านี้จะทำให้ติดสถานะผิดปกติบ่อยเกินไป

Dex -
ทุกๆ1 Dex ลดเวลาร่ายได้ 0.67%
ทุกๆ 3 Dex ลดเวลาร่ายได้ 2%
อยากร่ายได้ไวแค่ไหนก็ลองคำนวนเอาเองนะครับ ถ้าคิดเล่นสาย Int-Dex อัพDexไป 90+ เลยครับ

Dex รวม 30 ลดเวลาร่ายได้ 20%
Dex รวม 60 ลดเวลาร่ายได้ 40%
Dex รวม 75 ลดเวลาร่ายได้ 50%
Dex รวม90 ลดเวลาร่ายได้ 60%
Dex รวม 120 ลดเวลาร่ายได้ 80%
Dex รวม 150 ลดเวลาร่ายได้ 100% พูดง่ายๆก็คือไม่มีหลอดร่าย

ลองถามตัวเองดูครับว่าอยากให้พรีสของคุณเป็นแบบไหน สเตตัสนี่ล็อกเลขยากครับแล้วแต่คนเล่นจริงๆว่าชอบแบบไหน
คำนวนจากเว็บนี้ก็ได้ครับ >> http://rode.doddlerc.../calc/index.php

ป.ล. บางคนก็อัพ Str 10-20 เพื่อการแบกของเพิ่มด้วยนะครับ

#3 steam

steam
  • Guests

Posted 17 April 2007 - 11:51:23 AM

จริงๆมันแล้วแต่คุณจะชอบมากกว่าว่าชอบแบบไหนแล้วสกิลที่เล่นแบบไหน :o10:

#4 Prince`Valhalla

Prince`Valhalla

Posted 03 July 2007 - 13:40:28 PM

ลองดูแบบที่ผมเล่น

dex 99+xx
vit รวม 90
int 56 +xx
อย่างอื่น 1 หมด

ร่ายไว้ ชนได้ heal 10 ประมาณ 21xx
max sp เกือบๆ 2000 ได้
สกิล medilatio 10 (พิมถูกป่าวไม่รู้) ช่วยได้เยอะครับ sp ไม่หมด ถ้าไม่วิกฤติจริงๆ

เครื่องประดับ และเครื่องสวมใส่ สามารถทำ dex 130 หรือ ใส่ phen ก็ยังร่ายไวอยู่ดี
พกบลูเยอะๆนะคับ ชนบอส ได้เกือบทุกตัว ด้วย safety wall รัวๆ

#5 cediaboyz

cediaboyz
  • Guests

Posted 09 July 2007 - 21:22:49 PM

แต่ผมคิดว่านะ[ความคิดผมรวมกิลวอร์อยู่ด้วยเพราะเป็นไปไม่ได้ที่คนเล่นแร็คจะไม่หันมาเล่นวอร์เลย]การที่เราอัพวิทเยอะเพื่อยืนชนและอัพอิ้นน้อยแต่มีสกิลเพิ่มความแรงของฮีลอ่ะมันลบจุดบอดไม่ได้คือวิทคุณเยอะเลือดเยอะแต่ฮีลได้ไม่สัมพันธ์กับเลือดนั่นเองลองจำลองสถานการณ์ง่ายๆนะโดนไบโอปาไงไม่รวยจิงคงไม่คิดจะซื้อดอกครึ่งหรือเต็มอย่างดีสุดไม่เกิน3ทีร่วงแน่ๆแต่อันนี้ที่พูดอยู่กะเทคนิคส่วนบุคคลนะคับผมแค่มีความคิดที่แปลกๆไม่ได้ว่าความคิดคนอื่นไม่ดีนะคับแต่เปนผมวิทไม่ต้องเยอะมากถึง80หรอกคับอิ้นแค่80+รวมไปรวมมาฮีลได้2500+ถือว่าโอนะสำหรับผมไม่เกิน5ทีเต็มหลอดอีกอย่างไม่ใช่กลัวตายแต่เด๋วนี้วอร์มันเปลี่ยนไปแร้วเมื่อมันเปลี่ยนไปเราก้อต้องเปลี่ยนตามแต่สิ่งที่ทุกคนคิดแน่ๆทำไงโดนปาไม่ตาย?ทำไงแอสโซไม่นอนเพราะแน่นอนอยู่แร้ว2อาชีพสุดฮิตติดอันดับท็อปชาร์ตและอีกอย่างเราทุกคนอยากมีประโยชน์และเล่นแบบไม่เบื่ออันนี้ไม่ได้ล็อกเลขนะคับแต่เด๊ก90+ทันใจแน่ๆ พูดไปพูดมาแร้วแต่นะคับแร้วแต่ถนัดแต่ชอบ ผมแค่แสดงความคิดเห็นที่แปลกใหม่หวังว่าคงไม่ว่ากันนะครับผม

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users

eXTReMe Tracker