Jump to content

แหวนไฟ/น้ำ - มัพวา +5 +7

• Please log in to reply
12 replies to this topic

#1 Jocker

Jocker

Posted 25 February 2011 - 16:19:34 PM

1.แหวนไฟ แหวนน้ำ % การออกสกิล เท่ากันใช่ไหม ครับ ไม่ได้ใส่ทั้ง 2

แล้ว อันไหน ดีกว่า กัน

2. +5 +7 มัพวา แตกต่างกันมาก ไหม ครับ เพราะ เงิน น้อย ต้อง ดูก่อน ว่า มันคุ้มที่จะซื้อ +7 หรือ ปล่าว หรือ +5 ดี

ปล. ผมเล่นรอยัล ครับ !

#2 Phoenix.

Phoenix.

Posted 25 February 2011 - 16:41:31 PM

ข้อมูลของสกิลที่ออกของแหวนน้ำไฟ นะครับ

Ring Of Flame Lord
•Reduces damage received from [Fire] element attacks by 5%.
•Adds a chance of doing one of the following when doing a physical attack:
◦5% chance of using [Fire Ball] Lv 1 on the target.
◦3% chance of using [Gloria Domini] Lv 2 on the target.
◦3% chance of using [Zen] Lv 1 on the target.
◦2% chance of using [Bowling Bash] Lv 5 on the target.
◦2% chance of using [Fury] Lv 1.

Ring Of Resonance
•Adds a chance of doing one of the following when physically attacked:
◦2% chance of using [Venom Splasher] Lv 10 on the target.
◦2% chance of using [Tarot Card of Fate] Lv 5 on the target.
◦5% chance of using [Quagmire] Lv 1 around the user.
◦3% chance of using [Heal] Lv 10 on the user.
◦2% chance of using [Assumptio] Lv 3 on the user.

Set bonus
•Adds a chance of doing one of the following when doing a physical attack:
◦5% chance of using [Sonic Blow] Lv 5 on the target.
◦5% chance of using [Meteor Assault] Lv 2.
◦2% chance of using [Occult Impaction] Lv 5 on the target.
◦2% chance of using [Lex Aeterna] Lv 1 on the target.
◦0.3% chance of using [Guillotine Fist] Lv 1 on the target.

ที่มานะครับ
http://db.irowiki.or...item-info/2678/
http://db.irowiki.or...item-info/2679/

ส่วนมัพวา ทุกการตี+ จะเพิ่มการสะท้อนอีก 2% เท่ากับว่าจะสะท้อนความเสียหายกลับไป 14%
มัพวา  +0 Def 10 / +5 Def 16 / +7 Def 20
ราคาระหว่าง +5 กับ +7 ก็ต่างกันสูงอยู่

ผิดพลาดประการใดขออภัยมานะที่นี้นะครับ
รอท่านอื่นมาชี้แจงเพิ่มเติมนะครับ

#3 ziroto

ziroto

Posted 25 February 2011 - 18:04:50 PM

ผมพาลาดิน ใส่แหวนน้ำ   แหวนไฟ  หมวกไฟเมเทโอเลเวล3

มัฟผมใส่ +5 เรดิก    กับ  +5 ซาลามันเดอร์  
การที่นายจะซื้อ +7 นั้นมันก็ดีหรอก    แต่ว่า  เงินซ์้อ+7 มันซื้อ +5 ได้ 2 ตัวเลยนะ
คุ้มมั้ยกับการลงทุน   ถ้าเงินหนา ก็ตามศรัทธาครับ

#4 Jocker

Jocker

Posted 25 February 2011 - 18:26:27 PM

มัน คุ้นกัน ปล่าว อะครับ +7 +5 ถ้าเรา ใส่ +5 มันพอที่จะแทน +7 ได้ไหม

งบไม่หนา อะครับ !

#5 aet

aet

Posted 01 March 2011 - 16:26:15 PM

ผมไปอ่านมัพวา มันบอกว่าผลของ การกลบหลีกและการสะท้อน จะสามารถใช้ได้ที่เลเวลการตีบวกที่ 10  รู้สึกมัพวากลายเป็นขยะไปเลย  ใครได้อ่านบ้างยัง :rb024:

#6 Foxgear

Foxgear

Posted 01 March 2011 - 20:28:10 PM

View Postaet, on 01 March 2011 - 16:26:15 PM, said:

ผมไปอ่านมัพวา มันบอกว่าผลของ การกลบหลีกและการสะท้อน จะสามารถใช้ได้ที่เลเวลการตีบวกที่ 10  รู้สึกมัพวากลายเป็นขยะไปเลย  ใครได้อ่านบ้างยัง :rb024:
คุณอ่านผิดมากว่า มันบอกว่า แค่ถึง lv 10 ง่ายๆก็คือ จะหลบหลีกและสะท้อนได้มากสุดที่ +10 เกินนั้นไม่คิด  :rb015:

#7 aet

aet

Posted 02 March 2011 - 10:19:57 AM

อ๋อ thx

#8 Vassili Zaitsev

Vassili Zaitsev

Posted 02 March 2011 - 11:17:04 AM

ถ้าสนใจเปลี่ยนจากมัพวาเป็น มัพมังกรก็โอนะครับ ^^ ผมใช้มัพมังกรดูดSpเอา ส่วนการสะท้อน ลองแล้วมัพวาสะท้อนได้น้อย หวังดาเมจจากการสะท้อนจริงงไม่ได้เท่าไร
เช่น+7มัพวา สะท้อน14%  ตีมา1000กลับไปก็ราววว140
เพรายังไงรอยัลเราก็มี ชิลสเปล เลเวล1 ที่ได้บัพทั้ง Atk ทั้งสะท้อนอยู่แล้ว

แล้วแต่คนชอบครับ TT

#9 vit

vit

Posted 02 March 2011 - 11:19:41 AM

RG ผม dex1 ตอนเลเวลยังไม่150 (พอ150/50 พักนึงแล้ว ถึงตัดสินใจอัพdex41 ตอนนี้สเตตัส str 100 agi 100 vit 100 int 91 dex 41 luk 1)
ไม่มี OB ใช้รีเฟคอย่างเดียว ออกจากจูปิรอสตอน 122 มาแลบ2 เข้ามาหาข้อมูลในนี้เยอะเลย ใช้เวลาประมาณ 330 ชั่วโมง สองเดือนกว่า กด คูณสองตอนเลเวล 130
ตอนเลเวล149กับ20เปอร์เซ็นผมแบ่งเข้ากิล์50% เพื่อจะเอาจ๊อบ50 ก็ได้เลเวล 150/50 พอดีครับ
ของที่ใช้
+5โบใหม แว่นซาดิส ปากเหล็ก
+5เมลทองเปโกะ
+0มีดมูน
+4โล่กุหลาบกบ (แนะนำให้ใช้โล่ mission กบนะครับ ไว้เจอบอสโล่ไม่แตก ส่วนมากตายตอนที่รีเฟคมอน สิบกว่ายี่สิบตัว แล้วไม่รู้ว่ามีบอสด้วยน่ะ โล่แตกปุ๊บดับปั๊บเลย ปั๊มไม่ทัน)
+5วาเร
+5ชูแอมมุด
แหวนexpกึ่ง แหวนไฟ (แหวนน้ำ ใส่ไม่ได้ครับ ใส่แล้ว มันอาซูร่าบ่อย sp หมด รีเฟคหมด จะตายเอาครับ )
ตอนผมเก็บเลเวลรู้สึกช้ามาก เพราะไม่มี OB กว่าจะสะท้อนตาย(ห้าหกตัวนี่สะท้อนนานเลย เสียเวลา) ตอนหลังวิงหามอนเยอะๆ อย่างเดียว น้อย ๆ เอา ต้องเกือบสิบตัวขึ้นไปถึงเอา
เวลาเก็บเลเวล พอรับบัพจากโซลเลเวล4แล้ว ผมก็กด Shield Spell เลเวล1 เอาสะท้อนแรง (โล่กุหลาบ def เยอะอยู่ได้ เกือบห้านาทีมั้ง หมดก่อนบัพโซลไม่นาน)กดพุดดิ้ง แล้วก็ลูกอม เวลาโดนลด agi พอบัพจะหมด ก็วิงกลับ วิงหลายครั้งไม่ถึงวาป ผมกดใบดันเลย ใช้เยอะเหมือนกัน แต่ก็ดีกว่าเสียเวลา -_-
ไม่รู้เจ้าของกระทู้เล่น RG รึป่าว ตอบซะยาวเลย พอดีว่างน่ะครับ 5 5 5

#10 vit

vit

Posted 02 March 2011 - 11:23:25 AM

อีกคำถามนึง สำหรับผมคิดว่า +5มัพวาเร +7มัพวาเร หรือ มัพอื่นใส่เร พอเราสะท้อนเก็บเวลแล้ว มันต่างกันไม่เท่าไหร่เลย บางครั้งผมโดนเคาะมาก endru เดินไม่ค่อยไป ผมเปลี่ยนเป้นมัพ bb เรดิกแทนเลย สะท้อนมอนสเตอร์ตายเร็วเหมือนเดิม เอาเงินไปซื้อ exp ประกัน แหวนexpกึ่ง ดีกว่าครับ เร็วกว่ากันเยอะ ส่วนสาย OB ผมไม่รู้นะครับ ไม่ได้อัพ รอผู้รู้ท่านอื่นมาให้ความเห็นต่อ

#11 Vassili Zaitsev

Vassili Zaitsev

Posted 02 March 2011 - 11:33:20 AM

View Postvit, on 02 March 2011 - 11:19:41 AM, said:

RG ผม dex1 ตอนเลเวลยังไม่150 (พอ150/50 พักนึงแล้ว ถึงตัดสินใจอัพdex41 ตอนนี้สเตตัส str 100 agi 100 vit 100 int 91 dex 41 luk 1)
ไม่มี OB ใช้รีเฟคอย่างเดียว ออกจากจูปิรอสตอน 122 มาแลบ2 เข้ามาหาข้อมูลในนี้เยอะเลย ใช้เวลาประมาณ 330 ชั่วโมง สองเดือนกว่า กด คูณสองตอนเลเวล 130
ตอนเลเวล149กับ20เปอร์เซ็นผมแบ่งเข้ากิล์50% เพื่อจะเอาจ๊อบ50 ก็ได้เลเวล 150/50 พอดีครับ
ของที่ใช้
+5โบใหม แว่นซาดิส ปากเหล็ก
+5เมลทองเปโกะ
+0มีดมูน
+4โล่กุหลาบกบ (แนะนำให้ใช้โล่ mission กบนะครับ ไว้เจอบอสโล่ไม่แตก ส่วนมากตายตอนที่รีเฟคมอน สิบกว่ายี่สิบตัว แล้วไม่รู้ว่ามีบอสด้วยน่ะ โล่แตกปุ๊บดับปั๊บเลย ปั๊มไม่ทัน)
+5วาเร
+5ชูแอมมุด
แหวนexpกึ่ง แหวนไฟ (แหวนน้ำ ใส่ไม่ได้ครับ ใส่แล้ว มันอาซูร่าบ่อย sp หมด รีเฟคหมด จะตายเอาครับ )
ตอนผมเก็บเลเวลรู้สึกช้ามาก เพราะไม่มี OB กว่าจะสะท้อนตาย(ห้าหกตัวนี่สะท้อนนานเลย เสียเวลา) ตอนหลังวิงหามอนเยอะๆ อย่างเดียว น้อย ๆ เอา ต้องเกือบสิบตัวขึ้นไปถึงเอา
เวลาเก็บเลเวล พอรับบัพจากโซลเลเวล4แล้ว ผมก็กด Shield Spell เลเวล1 เอาสะท้อนแรง (โล่กุหลาบ def เยอะอยู่ได้ เกือบห้านาทีมั้ง หมดก่อนบัพโซลไม่นาน)กดพุดดิ้ง แล้วก็ลูกอม เวลาโดนลด agi พอบัพจะหมด ก็วิงกลับ วิงหลายครั้งไม่ถึงวาป ผมกดใบดันเลย ใช้เยอะเหมือนกัน แต่ก็ดีกว่าเสียเวลา -_-
ไม่รู้เจ้าของกระทู้เล่น RG รึป่าว ตอบซะยาวเลย พอดีว่างน่ะครับ 5 5 5

ตอนนี้ผมอยู่แลป2นะ สายเดียวกัน ใช้โล่ Secred mission ก็คิดว่าจะสู้บอสได้ เลยลองไปจัดดู มันก็ได้ แต่บอสมันชอบใช้สกิลหนักกมา บางทีลดครึ่งหลอดก็กดวิง แต่ก็ดีกว่าใช่โล่ธรรมดา แตกปุปตายปัป มีวิธีสู้บอสได้ไหมครับ^^ ส่วนพุดดิ้งผมไม่ใช้ละ มันดีจิงงแต่เก็บไว้ขายดีกว่า 555 ใช้โล่ Muscipula สลับกับ โล่ มิสชั่น ทำให้ลากไหลลื่น

#12 vit

vit

Posted 02 March 2011 - 11:43:33 AM

ผมไม่ได้สู้บอสครับ เพราะไม่มีโล่ SM เวลาเจอบอสสะท้อนพักนึง ให้มอนสเตอร์ตายหมดผมก็วิงละ บางครั้งโล่แตกก่อนก็ต้องไปซ่อม เล่นมา ได้ mvp ครั้งเดียวเอง ได้ exp หกแสนกว่ามั้ง จำไม่ได้ ส่วนแอส เวลาผมเจอ สะท้อนมอนฯตายหมด ถ้าแถวนั้นมีมอนฯอีกผมก็กลากแอสไปด้วย  มอนฯไม่เยอะแอสสองรอบถึงตาย มอนเยอะ แอสรอบเดียวตาย ถ้าแถวนั้นไม่มีมอนผมวิงเลย เสียเวลาน่ะ ได้ exp หมื่นกว่าเอง ของก็หล่นที่ดีก็ กาต้ากริม ได้มาสองอัน ส่วนแหวนโจร หล่น 8 อัน เก็บได้ 7 อีก1 โดนพ่อค้า (เรียกไม่ถูกน่ะ ) วิงมาใกล้ๆ พอดี หยิบแล้ววิงหนีเลย ต่อหน้าต่อต้า จำชื่อไม่ได้ เพราะมัวแต่คลิกหยิบ วันนั้นเซ็งเลย มอนฯมันรุมอยู่ ยังขยับตัวไม่ได้ T_T  แหวนก็ขายไปซื้อ exp นี่แหละ

#13 mild

mild

Posted 08 March 2011 - 11:19:26 AM

+5กับ+7ราคาต่างกันมาก ผมใส่+5 ก็ok แล้ว   ถ้าเจอมอนเยอะๆ 7-10 ตัวขึ้น  ไม่ถึง10วิ คับ สลับ  มีดมุน  กับ บล๊อคค่า คับ
เพราะตอน ใส่แหวนไฟ โบริ่งออกบ่อยกดใส่บล๊อคค่า ตอน sp เต็ม พอ sp เริ่มจะหมดก็สลับมีดมุน เอา
มอนตายไม่หมดไม่ต้องเสียดายคับ วิงหาต่อ เดียวก็มีคนมาเก็บเอง ก็ได้ exp เหมือนกัน  ลืมไปอยู่แลป2คับ

0 user(s) are browsing this forum

0 members, 0 guests, 0 anonymous users

eXTReMe Tracker