Jump to content

- - - - -

ไนท์สายหอกเล่นสายagiหรือvitดีคับ

• Please log in to reply
7 replies to this topic

#1 MR.GAME

MR.GAME
  • Guests

Posted 16 May 2007 - 20:49:23 PM

แล้วช่วยบอกการอัพสเตตัสและสกิวไนท์สายหอกด้วยคับ
               ขอบคุณครับ

#2 Zorro..โซโล

Zorro..โซโล
  • Guests

Posted 17 May 2007 - 01:49:18 AM

วิท  เพราะ สายเอจิ เน้นไปทางดาบ 2มือ ทูแฮนควิกมี แพรี่คอยป้องกัน

#3 Jupiterz

Jupiterz

Impossible Is Nothing

• Moderator

Posted 17 May 2007 - 14:08:26 PM

ลองอ่านกระทู้นี้ก่อนครับ คุณจะได้แนวทางหลาย ๆ อย่างเลย

http://www.prontera....p?showtopic=301

แต่ผมแนะนำอย่างนึงก่อนเลยว่า ถ้าจะเล่นสายหอกนั้นเล่นได้ทั้ง สาย Vit, Agi รวมถึง Mix เลยล่ะ

Edited by Maglor, 17 May 2007 - 14:09:52 PM.

#4 - zEphyr `

- zEphyr `

Posted 17 May 2007 - 18:15:30 PM

เสริมนิดนะ แต่ละสายมันจะมีสกิลที่ใช้แบบซัพพอทกัน เช่นสายเอจิเล่นดาบ2มือก็เพราะมี ทูแฮนควิก แพรี่ โบวลิ่งบาช (ใช้ดาบจะรวดเร็วกว่าใช้หอก แถม 2hitด้วย)

ส่วนสายหอกที่ซัพพอท ก็เป็นพวก แบรนดิช เน้นแรงๆ หนักๆ ถึงจะไม่ 2hit ก็ตาม สไปรอล(สกิลปิดเกมที่ดีมั่กๆ) สเปียบูม

แล้วถ้าจะถามว่า อัพรวมๆกันทั้ง 2 อย่างได้ละป่าว ก็ระวังเรื่องสกิลพอยท์ก็พอครับ แล้วก็ดูตามลิงค์ ที่ พี่วีให้ใน rep บนไปเลย

#5 Buffbunny

Buffbunny

Posted 17 May 2007 - 18:41:12 PM

แล้วแต่แนวทางเก็บเลเวลนะครับ
ถ้ามีการ์ดมังกร sp  (เห็นอยู่ vk2 ซื้อมาเลยครับ3-4m) ก็ใส่ไปเลย str เยอะ ละก็ agi หรือ agi + dex เน้นเก็บทีละตัว เพียชเอา
หรือถ้าชอบลากมาแบรนดิชก็ vit str โลด (แบรนดิช ลากสบาย เก็บสบายกว่าโบลิ่งครับ)

#6 เข่อกะเติ้วเวิ้ว

เข่อกะเติ้วเวิ้ว
  • Guests

Posted 17 May 2007 - 18:43:17 PM

Bowling Bash กับ Spiral Pirece สกิลไหนน่าใช้กว่ากันครับ

มีดาบหรือหอกไหน ที่ Bowling Bash ได้แรงกว่า Spiral Pirece ที่ใช้ Pole Axe มั้ย???

#7 Zorro..โซโล

Zorro..โซโล
  • Guests

Posted 17 May 2007 - 21:44:49 PM

สำหรับผม มันน่าใช้ทั้งสองอย่าละคับ
ที่ผมเล่นอยุ่ สาย vit str  มีagi ราว 30กว่า  
สกิล อัพ โบลิ่ง 10  สไปรัส 5  แต่ได้แพรี่ แค่ 1 ก็ 23 เปอแล้ว
อยู่ที่  รูปแบบการเล่น ไปคนเดียว หลอว่า ไป กะตี้
ที่เล่นอยู่ ไปคนเดียว จะเน้น ทั้ง 2อย่าง อยู่ที่เจออาชีพ อะไร
ถ้าไป กะตี้ จะเน้นไปทาง สไปรัส  เพราะ ถ้ามี สกอล่า หรือ พรีสเลก
มันจะ เป้น  one kill hit ได้เลย หลอไม่ก้คอยเก้บตก คนที่ติดฟรอส
แล้วกิน ธาตุลม ตามด้วยสไปรัส ก็ หนักใช้ได้

แล้วแต่คนครับบาง คนก้ชอบใช้ สเปียบุม ไว้ป่วนวิสาทได้ดี ก็ตัด โบลิ่ง ทิ้งไป

สายโบลิ่งก็ ดาบปีศาจ  สายสไปรัส ก็ โพลแอก

ปล.ข้างบนจะเน้นไปทาง pvp  ถ้ากิลวอ ลอดไนท จะเน้น ป่วน+ทะลุทะลวงตีหิน มากกว่า

#8 Nui_Chusak01

Nui_Chusak01
  • Guests

Posted 20 May 2007 - 08:09:22 AM

View PostMR.GAME, on May 16 2007, 20:48, said:

แล้วช่วยบอกการอัพสเตตัสและสกิวไนท์สายหอกด้วยคับ
               ขอบคุณครับ

ไนท์สายหอกอ่ะคับก็เล่นได้หมดละคับว่าจะเล่นสายอะไร เอจิหรือวิท แต่ถ้าเอาไปเล่นกิลวอนะคับอย่าไปเล่นเลยสายเอจิล้วน

น่าจะเล่นสายmixมากกว่าคับ เอาเอจิกับวิทไปพร้มๆกัน หรือว่าชอบแบบถึกๆก็ใส่วิทไปให้ครบ100ไปเลยได้ไม่ติดอาการต่างๆได้บางอาการอีกด้วย

แต่ว่าสเตตัสทุกอย่างก็ต้องอัพควบคู่ไปกับสกิลที่เราใช้เป็นหลักด้วยนะคับว่าเล่นสายอะไร สไปรัลหรือสายโบลิ่ง สายสไปรัลนี่ก็ต้องอัพdexเยอะๆอ่ะคับ

ลดวิทลงหรือstrลงเพื่อมาใส่dexให้เยอะๆคับได้ร่ายไวๆเหมาะสำหรับให้สไปรัลเป็นหลักอย่างมากทั้งdexเยอะทำให้ใช้พวกอาวุธlv3-4ได้นิ่งมากๆด้วยคับ

แต่ว่าไม่ใช่สายหอกจะใช้สไปรัลเป็นหลักเสมอไปนะคับ บางคนก็เป็นสายmixก็มีคับแบบว่าหอกโบลิ่งนี่หล่ะคับ พวกนี้จะเป็นสายเอจิ+วิท+str

ได้ใช้สกิลโบลิ่งแรงๆ เน้นstrเพื่อไปตีหินได้ด้วยคับ เอาแบบว่าหนักๆไปเลย+กับอัพเอจิมาทำให้โบลิ่งไวเข้าไปอีกสายนี้วิทก็ไม่ใช่ว่าจะน้อย ก็พอตัวคับ

พอที่จะอยู่รอดได้สบายเลยในกิลวอเลยคับ

0 user(s) are browsing this forum

0 members, 0 guests, 0 anonymous users

eXTReMe Tracker