Jump to content

ขอเทคนิคการเวลไวๆหน่อยครับ คลาสแรก

• Please log in to reply
13 replies to this topic

#1 miniaeza

miniaeza

Posted 06 April 2013 - 17:35:26 PM

คือผมจะปั้น swordman ให้99 อยากขอเทคนิคเช่นพวก ใบโนวิคทำไมต้อง39 ถึงเปลี่ยน
แล้วพวกใบมิมิค ต้องโหลด AI เพิ่มไหม
ขอวอธีให้ไวสุดๆของพ้อยไม่เกี่ยงครับ
ช่วยสอนเทคนิคการใช้ มิสิค อลิซ หน่อยครับพวกทหารอ่ะ มีเทคนิคยังไง

#2 วินด์

วินด์

Posted 06 April 2013 - 17:51:56 PM

15-25 กดใบลมตี Spore
25-35 กดใบน้ำ ตีไม้แดง
35-50 กดใบไฟ ตีออค
หลังจากนี้อาชีพสาย Sword สามารถลากได้สบายอยู่ที่ว่าเล่นอาวุธอะไร แต่ผมแนะนำหอก โดยใช้สกิล แบนดิชสเปียร์มันง่ายกว่าการใช้โบลิ่ง
50-70 ลากแซนแมน
70-85 ลาก Harpy ซึ่งตรงนี้อาจจะรับเควส Eden ไปด้วยก็ได้
85-99 ดันลาวาชั้น 1 กดใบน้ำ ลากมาแล้วสกิลหมู่
88-99 ลากdesert wolf กดใบน้ำเช่นกัน
ทั้งหมดที่กล่าวมาคือ Sword > Knight นะคับ

ปล.อันนี้ที่ผมได้บอกไปเป็นแนวทางที่ผมใช้มา แต่ถ้าเป็นพวกใช้ิมิคนี่ผมไ่รู้จริงๆซึ่งมันไมไ่ด้เปลืองอะไรเลย
เปลืองแค่ของปั้มเลือดแล้วก็ใบธาตุต่างๆซึ่งราคาไม่แพงคับ ผิดพลาดอย่างไรก็ขอโทดด้วยนะครับ

Edited by sakuraDROPs, 06 April 2013 - 17:53:12 PM.

#3 WhiteWalker

WhiteWalker

Posted 06 April 2013 - 18:31:52 PM

Novice ต้อง 39 ถึงเปลี่ยน ??
-- เพราะ novice battle manual ต้องเวลไม่ถึง 40 ถึงจะกดใช้ได้คับ + ต้องเปนโนวิดเท่านั้น เค้าเลยกดใช้ novice battle manual กับ npc ครั้งที่ 2 ก่อนเปลี่ยนอาชีพ ที่เวล 39 คับ

Mimic ต้องโหลด Ai ไหม
-- โหลดคับ ถึงจะกัด auto & ต้องซื้อ red blue ที่ไว้ปั๊มทหารรับจ้างกดด้วยคับ + ถ้าจะเอาเเบบเว่อๆ ต้องเปิดอีกจอบัฟ AB ให้ mimic กับ A ให้ตัวเราวิ่งเร็วๆ

เทคนิคให้ไวนะคับ
>> เซฟวาปพรอน ((มันสะดวกต่อการกด novice battle manual ที่ npc ,eden group อยุ่ใกล้จุดที่เรากด Bwing + มาซื้อพวก red blue ให้มิมิคได้ที่มุมซ้ายบน ของพรอน)) + เตรียมของให้พร้อม + มีอีกจอเปิดวาปมอส
>> กด Novice battle manual(NBM) + ใช้ mimic ไปกัดที่มอส 1 ให้เวล 39 กับ 90+ %
>> กด NBM อีกครั้งก่อนเปลี่ยนอาชีพ ไปเปลี่ยนอาชีพ
>> ไปเวลที่มอสให้ mimic กัดเหมือนเดิมจนเวล 50
>> ย้ายไปให้มิมิคกัด เเมพด้านล่างอเดอ บารัน (( ผีเสื้อมอส กับ mantis มันได้ exp มากกว่ามอส+ตายง่ายกว่าที่เวล 50)) ให้ 55
>> ไปกดขากบที่ eden พรอน จน 71 ตอนนิ NBM ยังไม่หมด ให้รีบๆกดนะคับ เเปปเดวๆ
>> อย่าเพิ่งเปลี่ยนอาชีพ กลับไปลุยมอส1 เหมือนเดิม เวลจน NBM หมด ถ้ามีสกิลโจมตีเเรงๆนี่ กดใบไฟไล่ลุยเลยคับ เเต่ถ้าไหว ไปมอส 3 เลยย กดใบลม น่าจะทันที่เวล 80 คับ เเล้วค่อยกลับไปเปลี่ยนอาชีพ
Ps ตอนนิมี homeip ให้ใช้ฟรีก้อช่วยได้คับ
Ps2 อย่าไปกดของเพิม exp อีกนะคับ มันไปซ้อนกับ NBM
Ps3 NBM ดีลให้กันไม่ได้นะคับ ต้องเติมเงินใน id ที่จะเวล เพื่อหยิบจากคาฟ่าชอป เท่านั้น

Edited by WhiteWalker, 07 April 2013 - 18:25:37 PM.

#4 LEVI'S

LEVI'S

Posted 06 April 2013 - 21:15:42 PM

novice battle manual เป็นของแคช ใช่หรือเปล่าอะ

#5 miniaeza

miniaeza

Posted 06 April 2013 - 21:25:25 PM

งั้นขออีกนิดผมจะหาโหลด ai mimic Alice ได้ที่ไหนอ่ะครับ

#6 WhiteWalker

WhiteWalker

Posted 07 April 2013 - 00:26:52 AM

- ของเเคช
- google คับ
ตามลิ้งนี้ไปคับ >> http://www.prontera....showtopic=22321

#7 Cy4nide

Cy4nide

Posted 07 April 2013 - 04:54:49 AM

เสริมนิดนึงครับ เกี่ยวกับการใช้มิมิค ถ้ากดพุดดิ้ง แล้วกดวิง1ครั้ง จะทำให้ทั้งเรา และมิมิค วิ่งไวครับ(ไม่รู้ได้อยู่มั้ย ลองดู)

#8 nukung

nukung

Posted 07 April 2013 - 08:34:37 AM

link download AI Mimic โหลดมาแล้วแตกไฟล์ไม่ได้อ่าจ้า

#9 classnova

classnova

Posted 07 April 2013 - 18:16:00 PM

Folow me ตามผม 20-60Maxnumbrek ออคดน 01 ลากเยอะๆ 70-99หา partty magmadun 02

#10 WhiteWalker

WhiteWalker

Posted 07 April 2013 - 18:22:58 PM

- เรื่อง file mimic นี่ ต้องลอง google หากูอะคับ ผมก้อเซิชๆ AI mimic เอาอะคับ เเล้วเอาไปทับไฟล์ AI_M.lua คับ

- 70 ไป magma น่าจะไม่ขึ้นนะคับ ไป magma อย่างน้อยต้อง 85 เเต่จะให้ดี ต้อง 90+ คับ

#11 MooToo

MooToo

Posted 07 April 2013 - 18:49:14 PM

- เรื่อง file mimic นี่ ต้องลอง google หากูอะคับ ผมก้อเซิชๆ AI mimic เอาอะคับ เเล้วเอาไปทับไฟล์ AI_M.lua คับ

- 70 ไป magma น่าจะไม่ขึ้นนะคับ ไป magma อย่างน้อยต้อง 85 เเต่จะให้ดี ต้อง 90+ คับ

ถ้าหมายถึง Magmaring ต้องเลเวล 95 ขึ้นไปนะครับ
ซึ่งถ้าเลเวลของเราต่ำกว่า 95 จะทำให้ EXP ที่ได้ จะได้เพียง 40% ของปกตินะครับ
เนื่องจาก เลเวลของ Magmaring คือ 110

ปล.ยังไม่ได้ทดสอบนะครับ...ข้อมูลของผมอาจคลาดเคลื่อนได้นะครับ

#12 จ๊ๅก`

จ๊ๅก`

Posted 07 April 2013 - 19:25:47 PM

Novice ต้อง 39 ถึงเปลี่ยน ??
-- เพราะ novice battle manual ต้องเวลไม่ถึง 40 ถึงจะกดใช้ได้คับ + ต้องเปนโนวิดเท่านั้น เค้าเลยกดใช้ novice battle manual กับ npc ครั้งที่ 2 ก่อนเปลี่ยนอาชีพ ที่เวล 39 คับ

Mimic ต้องโหลด Ai ไหม
-- โหลดคับ ถึงจะกัด auto & ต้องซื้อ red blue ที่ไว้ปั๊มทหารรับจ้างกดด้วยคับ + ถ้าจะเอาเเบบเว่อๆ ต้องเปิดอีกจอบัฟ AB ให้ mimic กับ A ให้ตัวเราวิ่งเร็วๆ

เทคนิคให้ไวนะคับ
>> เซฟวาปพรอน ((มันสะดวกต่อการกด novice battle manual ที่ npc ,eden group อยุ่ใกล้จุดที่เรากด Bwing + มาซื้อพวก red blue ให้มิมิคได้ที่มุมซ้ายบน ของพรอน)) + เตรียมของให้พร้อม + มีอีกจอเปิดวาปมอส
>> กด Novice battle manual(NBM) + ใช้ mimic ไปกัดที่มอส 1 ให้เวล 39 กับ 90+ %
>> กด NBM อีกครั้งก่อนเปลี่ยนอาชีพ ไปเปลี่ยนอาชีพ
>> ไปเวลที่มอสให้ mimic กัดเหมือนเดิมจนเวล 50
>> ย้ายไปให้มิมิคกัด เเมพด้านล่างอเดอ บารัน (( ผีเสื้อมอส กับ mantis มันได้ exp มากกว่ามอส+ตายง่ายกว่าที่เวล 50)) ให้ 55
>> ไปกดขากบที่ eden พรอน จน 71 ตอนนิ NBM ยังไม่หมด ให้รีบๆกดนะคับ เเปปเดวๆ
>> อย่าเพิ่งเปลี่ยนอาชีพ กลับไปลุยมอส1 เหมือนเดิม เวลจน NBM หมด ถ้ามีสกิลโจมตีเเรงๆนี่ กดใบไฟไล่ลุยเลยคับ เเต่ถ้าไหว ไปมอส 3 เลยย กดใบลม น่าจะทันที่เวล 80 คับ เเล้วค่อยกลับไปเปลี่ยนอาชีพ
Ps ตอนนิมี homeip ให้ใช้ฟรีก้อช่วยได้คับ
Ps2 อย่าไปกดของเพิม exp อีกนะคับ มันไปซ้อนกับ NBM
Ps3 NBM ดีลให้กันไม่ได้นะคับ ต้องเติมเงินใน id ที่จะเวล เพื่อหยิบจากคาฟ่าชอป เท่านั้น

สอบถามหน่อยครับ เวล 6 กด มิมิก ไปมอสเลยหรอ ครับ เวลมันไม่ห่าง หรอ ครับ

#13 MooToo

MooToo

Posted 07 April 2013 - 19:34:04 PM

สอบถามหน่อยครับ เวล 6 กด มิมิก ไปมอสเลยหรอ ครับ เวลมันไม่ห่าง หรอ ครับ

ถึงแม้ว่าเลเวลมันห่าง แต่ก็ถือว่าขึ้นดีมากๆครับ ซึ่งดีกว่าไปตีตามแผนที่ปกติครับ

#14 WhiteWalker

WhiteWalker

Posted 07 April 2013 - 21:25:45 PM

- กดพวกลูกอม / พุดดิ้ง / ใบ A เเล้ววิง ทำให้ mimic ไวขึ้นคับ เเต่ถ้ากด A ให้มิมิค มิมิคจะว้าวุ่นมากคับ วิ่งอย่างไว 555
- magma dun2 คับ ที่จะไปกะตี้ ไปได้ตั้งเเต่ 85 คับ ปะมานว่า 85-90 มันช่วงหัวเลี้ยวหัวต่ออะคับ เเต่ผมชอบไป siroma ถ้ำน้ำเเข็ง
- magmaring ต้องไปที่ 95+ เท่านั้นคับ ไป 94 ยังไม่เวิคเลยคับ
- ส่วนเวลห่าง ตามคุน mootoo บอกเลยคับ เวลถึงจะห่าง เเต่เมื่อเทียบเเล้ว ก้อยังมากอยุ่ดีคับ + มอนอันตรายมีเเค่ mantis ที่ตี auto

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users

eXTReMe Tracker