Jump to content

- - - - -

ขอสอบถาม Katar สำหรับ AssCross สาย Soul + กล่องเวทย์ ครับ

• Please log in to reply
9 replies to this topic

#1 อวสานน้องหมา

อวสานน้องหมา

Posted 23 September 2007 - 09:40:59 AM

แบบว่าผมเล่น AssCross สาย Soul + กล่องเวทย์ครับ(Dex 150) ตอนนี้กำลังเลือกอยู่ครับว่าจะใช้กาต้าอะไรดี (มีดคงไม่ใช้เพราะเปลี่ยนลำบากเผื่อในสถานการณ์ฉุกเฉิน กาต้าจะไวสุด) ยังไงรบกวนชวยแนะนำหน่อยนะครับ

1. สำหรับพวก Def Vit เยอะ ๆ (LK, Paladin, สคลอล่า, พรีส ฯลฯ)
2. สำหรับพวก Def Vit ปานกลาง (AssCross, MS, BIO ฯลฯ)
3. สำหรับพวก Def Vit น้อย ๆ (Hunter, Wizard, Soulink ฯลฯ)

Edited by อวสานน้องหมา, 23 September 2007 - 09:42:10 AM.

#2 -:- n - a d e z . -:-

-:- n - a d e z . -:-

MAN>>U !!! ตึ่ง ตึ่ง !!!!!

Posted 23 September 2007 - 11:56:55 AM

คงเล่น SD ซัพด้วย SB สินะ

งั้นต้องกึ่ง กับ BR

กึ่งใช้กับ พวก def น้อยๆถึงปานกลาง(ตามที่เค้าว่ากันมา)

BR กับพวกถึกทะลุโลก (เค้าก็ว่ากันมาอีกแหละ)

ส่วนตัวเนตร กึ่งเหมือง ก็เหลือเฟือ

#3 Baby_Mafia

Baby_Mafia
  • Guests

Posted 23 September 2007 - 12:22:31 PM

โอ้โฮแฮะเล่นสายผลาญกะตังค์เลยวุ้ย
อยากเล่นมั่งจังแต่ตังค์ไม่ค่อยมี555+

#4 อวสานน้องหมา

Posted 23 September 2007 - 13:52:57 PM

คงเล่น SD ซัพด้วย SB สินะ

งั้นต้องกึ่ง กับ BR

กึ่งใช้กับ พวก def น้อยๆถึงปานกลาง(ตามที่เค้าว่ากันมา)

BR กับพวกถึกทะลุโลก (เค้าก็ว่ากันมาอีกแหละ)

ส่วนตัวเนตร กึ่งเหมือง ก็เหลือเฟือ

เจเล่นสาย Dex Int Str ล้วนนะ เอาตัวหน้าก็ (Int99, Dex99,Str25)
อุปกรณ์สวมใส่ ชุด Dex
1. หมวก Apple
2. เสื้อวาไครี่ [Rocker] หรือกดกล่อง Gloomy Box เอา
3. รองเท้าคงไฟล็อก
4. โกลบซีรอม 2 ข้าง
5. มีดแมงกุจจี่ 2 ข้างใส่การ์ดอป 4 ใบรวมเป็น 8 ใบ

อุปกรณ์อื่น ๆ
1. กล่อง Int +10
2. กล่อง Dex +10
3. กล่องเบส +10 (หรือขอเบสคนอื่นเอา)

หลักการเล่นคือเมื่อ Dex 150 ผมก็จะคลอกแล้วสตอมกัสกลางวง แล้วร่าย SD แต่จังหวะที่ร่าย SD ถ้าอยากจะไร้หลอดผมก็ใส่มีด 8 ดรอปได้เลยแต่มันจะเบา ผมก็เลยกะว่าอยากจะลองมาใช้ Katar เพราะเวลาสลับมันสลับทีเดียวเลยแต่ถ้าสลับมีดมันกะต้องกดมีดอันใดอันหนึ่งก่อนซึ่งช่
งเวลาเสี้ยววินาทีก็อาจจะพลาดได้ ก็เลยอยากสอบถามว่า Katar อันไหนแรง ๆ บ้างสำหรับสาย SD แนวการเล่นของผม ครับ ขอบคุณครับ

#5 Death N๐tE

Death N๐tE

L Lawliet Desu Nōto

Posted 23 September 2007 - 15:00:55 PM

ถ้าเปลียนมีดเป็นกาต้ามันก็ไม่ไร้หลอดอ่า สิ

ปล.หลังกด ใบคำภีหากจะใช้skill อื่นจะติดเดีเลของใบคำภี [หรือคนอื่นไม่เป็นหว่า]

#6 -:- n - a d e z . -:-

-:- n - a d e z . -:-

MAN>>U !!! ตึ่ง ตึ่ง !!!!!

Posted 23 September 2007 - 15:20:48 PM

จู 4 ดรอป

#7 อวสานน้องหมา

Posted 23 September 2007 - 15:35:13 PM

ถ้าเปลียนมีดเป็นกาต้ามันก็ไม่ไร้หลอดอ่า สิ

ปล.หลังกด ใบคำภีหากจะใช้skill อื่นจะติดเดีเลของใบคำภี [หรือคนอื่นไม่เป็นหว่า]

แนวการเล่นผมก็คือ กัส ดอกแรก แล้ว Soul ตามเพียงแต่กัสผมเน้น Dex150 กิน Damage ฟรีไปก่อนแล้วตบท้ายด้วย Soul เพราะบางตัวไม่ใส่กันฟอสทำให้ติดแข็งยังไงก็น่าจะตายใน 2Hit นี้เว้นบางตัวอาจจะตายได้ในดอกกัสดอกแรก

ส่วนดอกที่ 2 Soul ผมไม่ได้เน้น dex150 อยู่แล้วเพราะ Dex 140 คิดว่ายังไงก็ร่ายไวมาก 0.02 ได้มั้งแต่ ยังไงก็ไม่พ้น Delay

ที่เลือกาต้าเพราะว่ามันจังหวะเปลี่ยนอาวุธมันทำได้ไวดี
เช่นถือมีด 2 ข้างเวลาเปลี่ยนกาต้ามันก็เปลี่ยนทันทีเพราะกาต้ามันใส่สองมือเลยทำให้ไม่ต้องกดอาวุ
อะไรเพิ่มอีก ทำให้ไม่เสียเวลาตรงนี้เท่าไหร่สลับอาวุธก็โซลได้เลย หรือผมอาจจะเน้นใส่ 4 ดรอป Soul ได้เลยก็ได้แต่กลัวมันจะไม่แรงแต่คิดว่ายังไงก็น่าจะโดนทีนึงก็ 6000uip ในส่วนของ Int แน่ ๆ แต่จะตายหรือเปล่าก็ไม่รู้

#8 อวสานน้องหมา

Posted 23 September 2007 - 15:36:05 PM

จู 4 ดรอป

jur 4 ดรอปมันก็เบาไป

#9 Death N๐tE

Death N๐tE

L Lawliet Desu Nōto

Posted 23 September 2007 - 16:53:13 PM

ผมเสนอวิธีการ Posted Image หลายๆ Rep นะครับ ตอนแรกเหมือคุณ Posted Image ขอคนแรกเสร็จคุณต้องการ Posted Image ของคนที่ 2 ก็ กด ปุ่ม Posted Image แล้วไป Coppy ทั้งหมด ในนั้นแล้ว กด ปุ้มBack มุมบน แล้วก็ มา กด Posted Image แล้ว ก็ วางที่คุณไป COPPYมา จะได้ไม่ต้อง Posted Image หลายๆ Rep ซึงจะได้รวมอยู่ในอันเดียว

jur 4 ดรอปมันก็เบาไป

จู 4 หมีดำ หรือ 3 หมีดำ

Edited by lloainlove, 23 September 2007 - 16:55:42 PM.

#10 อวสานน้องหมา

Posted 23 September 2007 - 18:49:47 PM

ผมเสนอวิธีการ Posted Image หลายๆ Rep นะครับ ตอนแรกเหมือคุณ Posted Image ขอคนแรกเสร็จคุณต้องการ Posted Image ของคนที่ 2 ก็ กด ปุ่ม Posted Image แล้วไป Coppy ทั้งหมด ในนั้นแล้ว กด ปุ้มBack มุมบน แล้วก็ มา กด Posted Image แล้ว ก็ วางที่คุณไป COPPYมา จะได้ไม่ต้อง Posted Image หลายๆ Rep ซึงจะได้รวมอยู่ในอันเดียว
จู 4 หมีดำ หรือ 3 หมีดำ

ขอโทษทีครับ ที่ Reply บ่อยไป แล้วสอบถามหน่อยถ้า ผมจะ Soul พวก Def หนา ๆ นี่ถ้าใช้พวก BR หรือ Jur[4 หมี] อันไหนจะแรงกว่า

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users

eXTReMe Tracker